ผู้เขียน หัวข้อ: User's Voice : Toyota Camry ACV40(แก้ไขครั้งที่ 1)  (อ่าน 67605 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: User's Voice : Toyota Camry ACV40
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 14:11:58 »
หลังจากนั้น เกือบ 1 ปี

ก็มี Item ใหม่ในรถด้วยกัน 3 อย่าง

เริ่มแรก จากกระแส Altis ใหม่ทำให้ต้านไม่อยู่ ก็เลยจัดมาชุดหนึ่ง
ดูๆไปก็เท่ดีนะ  - -'

ชิ้นที่ 2 เนื่องจากอยากติด AUX ใจจะขาด สุดท้าย ต้องซื้อสายไฟเพิ่มชุดละ 30,000 (แพงนรก) (และหาที่ติดไม่พบด้วย Y-Y)
เลยไปจัดชุดนี้แทนในราคาถูกกว่าเกือบครึ่ง เสียดายไฟสีฟ้าไม่มี

ชิ้นที่ 3 กระแส Prius ต้านไม่อยู่เช่นกัน เลยจัดมา 3-4 พัน ที่ศูนย์

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: User's Voice : Toyota Camry ACV40(แก้ไขครั้งที่ 1)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 17:43:25 »
พี่ครับ ชิ้นที่ 3 นี่จากศุนย์เลยหรอครับ?
แล้วแสดงผลตรงมั้ยครับ?

น่าสนใจมากเลยครับ

Re: User's Voice : Toyota Camry ACV40(แก้ไขครั้งที่ 1)
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 18:02:53 »
พี่ครับ ชิ้นที่ 3 นี่จากศุนย์เลยหรอครับ?

จากศูนย์เลยครับ แต่ความตรงเนี่ย ค่อนข้างโอเค
(เสียที่บางครั้งมันอืด ไมล์ไป 50 กว่าๆ เจ้านี่ยัง 40 ปลายๆอยู่ แต่ก็ไม่กี่วิ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 18:07:02 »
ขอบคุณครับ

ขอท้วงตรงประวัตินิดนึงนะครับ
Camry ตัว widebody รุ่นที่ 2 (ไฟท้ายตรง แบน) คือ XV20 ครับ ปัจจุบันมี XV (Camry แบบ Wide Body ส่วน V เฉยๆ ที่เป็นแบบขายในญี่ปุ่น เลิกไปแล้ว) 4 รุ่น คือ 10 20 30 และ 40 (ACV40 คือ XV40 เนื่องด้วยรหัส Toyota รุ่นหลังๆ จะมีการสมาสสนธิระหว่างรหัส Block กับอนุกรมตัวถัง โดยเฉพาะถ้ารหัส Block และรหัสรุ่น มี 2 ตัวทั้งคู่ เช่น Yaris XP90 หรือ NCP90 ส่วนใหญ่ก็เข้าใจว่ารุ่นเดียวกันครับ) XV40 จึงหมายถึง ACV40 คือรุ่นปัจจุบัน คือ XV20 ที่ลงเครื่อง AZ

แล้วก็ Gracia เนี่ย หมายถึงเฉพาะตัว Wagon ของ XV20 นะครับ Sedan ไม่เกี่ยว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 18:08:05 »

จากศูนย์เลยครับ แต่ความตรงเนี่ย ค่อนข้างโอเค
(เสียที่บางครั้งมันอืด ไมล์ไป 50 กว่าๆ เจ้านี่ยัง 40 ปลายๆอยู่ แต่ก็ไม่กี่วิ)
ขอถามเพิ่มนะครับพี่ ใช้ได้ทุกรุ่นเลยรึเปล่าครับ?
แล้วไม่ต้องยุ่งกับสายไฟรถเลยใช่มั้ยครับ?

ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 19:42:36 »

ขอถามเพิ่มนะครับพี่ ใช้ได้ทุกรุ่นเลยรึเปล่าครับ?
แล้วไม่ต้องยุ่งกับสายไฟรถเลยใช่มั้ยครับ?

ขอบคุณมากครับ
ใช้ได้แน่นอน Altis,Camry
นอกนั้นไม่แน่ใจ

ส่วนสายไฟนั้นแค่ต่อสายเลี้ยงกับกล่องก็ใช้ได้ครับ โดยไม่เกี่ยวข้องกับไฟในรถแต่อย่างใด

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 21:36:27 »
รีวิวดีมากครับ อ่านสบายตา

ออฟไลน์ BMW :D

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:06:56 »
โอ้ว แคมรี่
pajero sport

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 03:57:47 »
Camry ตัวนี้ผมชอบมาก แต่คงไม่มีปัญญาได้เป็นเจ้าของหรอก ในยุโรปไม่ยอมเอามาขายบ้าง รับรองขายดีแน่นอน
ซื้อที่ไทย ไม่ได้ใช้ ก็ไม่คุ้มอีก, "คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า"
ไม่อยากให้ Camry ตัวใหม่ออกมาเลย ไม่ชอบอย่างมาก Camry 2012