ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงรีวิวรถ อยากให้วัดความกว้างเบาะหลังด้วยครับ  (อ่าน 41157 ครั้ง)

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member
 ;D ;D ;D
คืออยากให้คุณจิมมี่วัดความกว้างเบาะหลังด้วยครับ อาจจะวัดระหว่างขอบประตูด้านในก็ได้ครับ

เพราะเวลามีคนตอบว่ารถคันนั้นกว้างกว่าคันนั้น  มันนึกภาพไม่ออก :-\

บางทีมันกว้างแค่ที่วางขา  แต่ช่วงไหล่อาจแคบกว่าก็ได้ครับ :P

จึงอยากขอให้ทางคุณจิมมี่ช่วยวัดความกว้างของเบาะหลังให้ด้วยครับ

เพราะบางทีจะได้นำไปประกอบการตัดสินใจครับ

ขอบคุณครับ :) :) :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
จากประสบการณ์ส่วนตัว ก็เคยเจอเหมือนกันนะครับ ลูกค้าเข้ามาถามว่า clearance จากเพดาน กับเบาะที่พับลงแล้วของ CX-5 = เท่าไหร่ จะใส่จักรยาน.. ตอบไม่ได้เลยทีเดียว แต่ยังไงในคู่มื่อประจำรถน่าจะบอกรายละเอียดไว้พอสมควรครับ