ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ ขอสอบถามเกี่ยวกับรถมอเตอร์ไซค์ได้มั้ยครับ :)  (อ่าน 1953 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
สวัสดีครับพี่ๆ วันนี้มารบกวนอีกแล้วครับ :) ตอนนี้ผมกำลังนึกสนุกอยากลองติดเกจ์วัดรอบให้ honda wave 110i ตัวแรก ครับ อยากทราบว่าทำได้มั้ย ? ต้องต่อเข้ากับสายไฟเส้นไหนยังไง ? แล้วควรจะเอาวัดรอบของรถอะไรมาใส่ดีครับ ของรถยนต์ได้มั้ย ?

ข้อ 2 ผมเห็นในอินเตอร์เน็ตเค้าว่า รถ wave ตัวนี้สามารถใส่กล่องแต่งได้ (ผมไม่มั่นใจว่ามันจะคล้ายๆกับกล่อง ecu รึเปล่า ไม่แน่ใจครับ) เลยคิดต่อไปอีกว่า พ่วงกล่องแล้วจูนเติม e85 ได้มั้ย พอจูนแล้วมันจะแรงขึ้นเหมือนรถยนต์เครื่องเบนซินรึเปล่า ? แล้วอีกจุดประสงค์ก็อยากจะประหยัดค่าน้ำมันด้วยครับ อิอิ

ขออภัยจริงๆครับคำถามยาวมาก ขอบคุณพี่ๆมากครับ :)  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2014, 10:15:48 โดย kritsada »
C.kritsada