ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องฟิล์มหน่อยครับ  (อ่าน 2223 ครั้ง)

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
รบกวนถามเรื่องฟิล์มหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 23:30:43 »
พอดีเมื่อเช้าก่อนออกบ้านเห็ข่าวแวบๆ
เรื่องกฎหมายใหม่ฟิล์มรถ
เห็นบอกว่าสามารถติดมืดเท่าไหร่ก็ได้
แต่ห้ามเป็นฟิล์มปรอทเท็จจริงอย่างไร
ผมจำไม่ได้รีบออกไปใครได้ดูหรือกาลิงค์
ได้รบกวนด้วยครับหากจริงผมต้องไปลอกฟิล์มออก
เพราะรถเป็นฟิล์มปรอทเข้มทั้งคันเป็นคนขี้ร้อนครับ

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
Re: รบกวนถามเรื่องฟิล์มหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 11:53:19 »
จริงตัวปรอทจัดๆ หรือที่ฉาบมาเยอะ เนี่ย ผมว่ามันแยงตากันมากมายเลยครับ เหมือนออกกฎมานานแล้วนิครับ

ถ้าจะติดฟิมล์เพื่อบังของ ป้องกันขโมย หรือความส่วนตัว ให้ทืบๆก็มีหลายตัวที่ให้เลือกใช้ได้เยอะ ราคาก็ไม่สูง

ส่วนจะติดกันร้อนกันจริงๆแพงหน่อย แต่ได้ทั้งกันร้อนและไม่มืดมาก ยิ่งเป็นคนขึ้ร้อนคบกับฟิมล์แนวนี้ดีกว่าครับ  :D

ออฟไลน์ Sunlight

• Newbie
  • *
Re: รบกวนถามเรื่องฟิล์มหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 23:20:47 »
ไม่มีกฏหมายเรื่องฟิล์มรถยนต์นะครับ แต่ถ้าจะให้ปลอดภัยแนะนำให้ไปลอกและติด 40/60 ก็พอครับ ลองดูของลามิน่ารุ่น POP มีสีให้เลือกเพียบครับ ผมติดบานหน้า POP35N รอบคัน POP20N ขับสบายครับกันร้อนโอเค ราคากำลังโอเคครับ

ออฟไลน์ Tabbar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 18:52:28 »
ถ้าจะติดฟิล์มปรอทก็ไปติดยี่ห้อที่ดังๆหน่อยครับ เค้าเอาฟิล์มที่ไม่ติดเรื่องกฏหมายมาขายอยู่แล้ว

ออฟไลน์ love88

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 21:26:51 »
ติดปรอทไฮคูล R75 สะท้อนแสงมากครับ ผมไม่รู้เรื่องกฏหมายนะแต่ว่าจะไปลอกออกอยู่พอดีครับ
ฟิล์มเบลอมากรวมกับสะท้อนมากเวลาเจอแดดจ้าๆขับลำบาก