ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องดูบอลโลกครับ  (อ่าน 9175 ครั้ง)

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
สอบถามเรื่องดูบอลโลกครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 20:42:56 »
บ้านผมใช้บริการของ true แบบสายเคเบิ้ลครับ

หากอยากจะดูบอลโลก นอกจากซื้อกล่อง RS หรือ PSI ต้องซื้อจานดาวเทียมด้วยใช่ไหมครับ หรือแค่เอากล่องที่ซื้อมาต่อเข้าสายเคเบิ้ลของ true แล้วดูได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเรื่องดูบอลโลกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 13:50:59 »
ต้องซื้อจานดาวเทียมด้วยครับ ขอแนะนำให้ติดจาน c-band (จานดำ) เอาขนาดสัก6ฟุต ซื้อจานพิซซ่าก็ได้ครับ จะได้สะดวกเวลาขนใส่รถกลับบ้าน เพื่อตัดปัญหาฝนตกจอดับ