ผู้เขียน หัวข้อ: น่าสนใจไหมถ้า Toyota Etios ที่อินเดีย จะมาเป็น ECO CAR ที่ไทย  (อ่าน 4590 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=Oktyjz2D-ao&feature=player_embedded[/youtube]
พอดีผมไปอ่านข้อมูลของคุณ HOMY เลยลองหาคลิปมาดู ผมว่ารถรุ่นนี้สำหรับผมน่าสนใจกว่า
AYGO ซะอีก เพราะเครื่อง 1.3 แต่คันใหญ่กว่า VIOS รูปทรงผมว่าท้ายมันดูสวยเหมือน โซลูน่ารุ่นแรกเลย
ท้ายเรียบๆ อะไหล่น้อยชิ้น ขึ้นรูปง่ายๆ ต้นทุนต่ำๆ ราคาถูกที่สุด

ผมจะรอดูต่อไปว่ามันจะเข้ามาบ้านเราหรือไม่(แอบลุ้นในใจให้เข้ามาเร็วๆครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2010, 21:40:45 โดย GreenG »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ถ้าหน้าตาไม่ออกแนว Toyota Platz/Echo
ก็น่าเล่นอยู่นะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่านะ โตโยต้าควรจะออกแบบให้ต้นทุนต่ำ แต่มีความคงทนในแบบโตโยต้า หน้าตาไม่ต้องสวยมากแบบ VIOS รุ่นแรก
เอาแบบเหลี่ยมๆแบบ โซลูน่ารุ่นแรกยิ่งดี เพราะจะได้ผลิตง่ายๆ ราคาถูก

option ขอพวกมาลัยไฟฟ้า กับ เกียร์ออโต้ 3 สปีต ก็พอแล้ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อย่าเพิ่งตัดสินอะไรไปเลยครับ

ไว้เรารอดูคันจริงของรถรุ่นนี้กันก่อนดีกว่า ว่าจะออกมาในแนวไหนอย่างไรกัน

สารภาพตรงๆว่า
จู่ๆ โครงการนี้ ก็โผล่ขึ้นมาจากไหนไม่รู้เหมือนกัน...จากที่ตามๆอยู่

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
น่าสนใจแหะ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
ถ้าตัวถังใหญ่กว่า Vios จริงๆ ผมว่า ไม่ได้มาไทยล่ะมั้ง ?

ไม่งั้น ลูกค้าคงงงตาย รถใหญ่กว่า แต่ถูกกว่า

ออฟไลน์ Nut_K

ดูไปดูมา

ทำไมมีความรู้สึกว่าเหมือนเอา Aygo มายืด แล้วใส่ตูดเลยอะ