ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ J!MMY ครับ ตอนที่พี่ทดสอบ Teana 2ooXL เป็นแบบนี้บ้างไหมครับ  (อ่าน 3297 ครั้ง)

ออฟไลน์ u5114864

• Jr. Member
  • **
เวลาขับมาแล้วเราเบรคชะลอความเร็ว พอช่วงที่ลดความเร็วลงมาถึงสักประมาณ 40 รอบมันจะตวัดขึ้นไปเป็นพันกว่ารอบเหมือนมันจะใช้เอ็นจิ้นเบรคให้เรา

แต่พอรถใกล้หยุดสนิทรอบจะตกลงไปเหลือประมาณ 600 รอบ

จากนั้นพอรถหยุดสนิท รอบมันจะเด้งกลับมาเป็นประมาณ 750 -  800 รอบนะครับ

เวลาขับแล้วรำคาญมากเลยอ่ะครับ ขับคันอื่นไม่เป็น เป็นอยู่คันเดียว เซ็งสุโค่ย T_T

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้ารถหยดสนิทแล้วเด้งกลับมาที่ 800 รอบ

ก็คือ รอบเดินเบาหนะครับ?

ก่อนหน้านี้ ปกติ ขับในลักษณะแบบไหนยังไงบ้างครับ ขับอัดบ่อยไหม?