ผู้เขียน หัวข้อ: True vision ชมบอลครบทั้ง 64 คู่ฟรีแล้ว!!!  (อ่าน 12552 ครั้ง)

ออฟไลน์ กัสสึ...

• Full Member
True vision ชมบอลครบทั้ง 64 คู่ฟรีแล้ว!!!
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 12:56:38 »
เห็น E-mail จากทรูวิชั่นส่งมานะครับ ว่าลูกค้ารายเดือนทุกแพ็คเกจ (ยกเว้น Freeview) สามารถรับชมได้ทันทีทางช่อง

HD 668 และ 678(ในกรณีที่ถ่าย2คู่พร้อมกัน)

SD 99 และ 37

ส่วนลูกค้าซื้อขาด ต้องซื้อแพ็คเกจ โนว์เลจ 1เดือน 199บาท ถึงมีสิทธิ์ดูได้นะครับ

เห็นไม่สมควรสามารถลบได้เลยครับ ขอบคุณครับ  ;D

https://www.facebook.com/Truevisions?ref=stream&fref=nf

ปล. -มิได้เป็นการ Seeding นะครับ เผื่อคนที่ใช้ทรูวิชั่นอยู่แล้ว จะได้ไม่ซื้อกล่องเพิ่ม
       -ณเวลาที่ตั้งกระทู้นี้ ศาลยังมิได้ตัดสินว่าให้ช่อง FreeTV ออกอากาศครบ 64 คู่หรือไม่
       -เบื้องต้นให้ลองเปิดช่องดูก่อน หากรับชมได้ถือว่าท่านเป็นสามาชิก ทรูวิชั่นกรุ๊ปแล้ว(บริษัทใหม่) หากไม่สามารถรับชมได้ให้ส่งข้อความหรือเข้าไปดำเนินที่เว็บของทรูวิชั่นกรุ๊ป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2014, 13:04:51 โดย jack32409 »

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: True vision ชมบอลครบทั้ง 64 คู่ฟรีแล้ว!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 19:22:11 »
ส่วนตัวไม่เห็นด้วย   ...การทำธุรกิจ มีรายจ่าย  หากมีการขอความร่วมมือ...ผมก็ว่าไม่สมควร..

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: True vision ชมบอลครบทั้ง 64 คู่ฟรีแล้ว!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 09:06:32 »
ส่วนตัวไม่เห็นด้วย   ...การทำธุรกิจ มีรายจ่าย  หากมีการขอความร่วมมือ...ผมก็ว่าไม่สมควร..
กีฬาของโลก สมควรที่ชาวโลกทุกคนจะได้ดูโดยไม่ถูกกีดกันครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 11:04:04 »
กีฬาของโลก สมควรที่ชาวโลกทุกคนจะได้ดูโดยไม่ถูกกีดกันครับ[
/shadow]

ที่จริงไม่อยากแสดงความเห็นเดี๋ยวจะเป็นประเด็นการเมือง....

กีฬา ณ ปัจจุบัน มันผสมผสานกับธุรกิจ  เมื่อมีการลงทุนต้องกำไร หรือขาดทุน...ณ วันที่ศาลตัดสิน เหลือเวลาอีกสองวันจะเริ่มถ่ายทอด  .....หากคนที่ต้องการดู  เขามิซื้อกล่องไปแล้วหรือ? .... เหลือคนที่รอดูของฟรีอีกเท่าไร ....

ผมเชื่อโดยสุจริตว่าเป็นเช่นนั้น  ส่วนกำไรหรือขาดทุน  ก็เป็นเรื่องของเขา  แต่เมื่อมีการเจรจาเพื่อให้ดูได้ทั่วไปแบบนี้  ผู้ที่ได้ประโยชน์(คาดการณ์ ก็คงเป็น เจ้าของลิขสิทธิ์)  ผู้ที่เสียประโยชน์  ก็คือ  กสทช  ที่เอาเงินมาละลายเล่น  ประโยชน์ที่ได้มาน้อยเกินไป......ผมพูดแค่นี้ก็คงแรงไปแล้ว.....

****ผมอนุญาตให้ลบความเห็นของผมได้  หากจะเป็นประเด็นครับ..****