ผู้เขียน หัวข้อ: ไมเคิล ชูมัคเกอร์ พ้นจากอาการโคม่าและออกจากICUแล้ว  (อ่าน 13861 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ไมเคิล ชูมัคเกอร์ พ้นจากโคม่าและออกจากห้อง ICU แล้ว และถูกส่งไปฟื้นฟูร่างกายต่อไป หลังจากที่ประสบอุบัติเหตุร้ายแรงขณะเล่นสกีเมื่อปลายปีก่อน แต่โอกาสที่จะกลับมาเหมือนเดิมมีไม่มากนัก

เครดิตข่าว
http://www.siamsport.co.th/motorsport/f1/view.php?code=140614175503

ผมเป็นแฟนเขามาตลอด อย่างน้อยถึงฟื้นมาไม่เต็มร้อย แต่ก็เป็นกำลังใจให้นักซิ่งรุ่นหลังๆได้

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เป็นข่าวดีที่เดียวครับ

ถึงตอนแข่งผมไม่ชอบทีมเฟอร์รารี่  ผมชอบ แมคลาเรน 

แต่ไม่ได้เกลียด ชูมี่นะครับ  เขาเป็นคนเก่ง และเร็วมากบนสนาม
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
เป็นข่าวดีของ ชาวเยอรมันเลยครับ พร้อมกับการถล่มโปรตุเกสในฟุตบอลโลก ;D

ขอให้หายไวไวครับ ;)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ข่าวดีครับ ตำนานนักแข่ง F1 ในวัยเด็กของผมเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ popo

• Sr. Member
ดีใจครับเห็นตอนมาเเข่ง
Race of champion ที่ราขมังฯ
ยิ้มเเย้มกับเเฟนๆเลยรู้สึกดีกับเขา
เก่งเเละน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2014, 10:09:39 โดย popo »

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ข่าวดีครับ ตำนานนักแข่ง F1 ในวัยเด็กของผมเลย

ชูมี่เป็นแรงบันดาลใจให้ เซบาสเตียน เวทเทล ด้วยนะครับ และเวทเทลก็ได้มาแข่งกับไอดอลของเขาจริงๆ

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
เป็นข่าวดีมาก ๆ ครับ ยินดีกับครอบครัวตำนานแชมป์โลก F1 จริงๆ