ผู้เขียน หัวข้อ: // รวบรวมตัวเลขอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง แบ่งตาม Segment by Headlightmag.com //  (อ่าน 486615 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Administrator
  • Hero Member

*มาตรฐานการทดสอบอัตราเร่งของ www.headlightmag.com
นั่ง 2 คน น้ำหนักรวมกันไม่เกิน 160 กิโลกรัม เปิดแอร์ตามปกติ

*มาตรฐานการทดสอบอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง ของ www.headlightmag.com
วิ่ง 110 km/h นั่ง 2 คน น้ำหนักรวมกันไม่เกิน 160 กิโลกรัม เปิดแอร์ตามปกติ
ในรถกลุ่มกระบะ Pick-up รถในกลุ่ม Eco Car / B-Segment / C-Segment
จะมีการเขย่ารถเพื่อกรอกน้ำมันให้เต็มถังจนเอ่อปากคอถัง ทั้งตอนเติมเต็มก่อนเทสต์
และ เติมกลับ

เนื่องจากที่ผ่านมาเรามีปัญหาที่เกิดจากเว็บฝากไฟล์ขัดข้อง ทำให้ภาพหลายภาพหายไป ผมจึงทำการซ่อมใหม่แล้วย้ายไปบนบทความหน้าเว็บหลัก สามารถคลิกอ่านได้ที่นี่ครับ

http://www.headlightmag.com/power-and-economy-figures-by-segment/

1. Ecocar
update 18/11/17

2. B-segment
update 24/06/16

3. C-segment
update 12/08/16

สำหรับอัตราเร่งรถประเภทอื่นๆ สามารถติดตามอ่านได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/power-and-economy-figures-by-segment/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2017, 11:18:23 โดย Commander Cheng »

ออฟไลน์ kitakita

• Full Member
สุดยอดมาเลยครับ ขอบคุณที่รวบรวมให้นะครับ แต่ผมว่าใส่ลายน้ำไว้หน่อยก็ดีนะครับ

เพราะเห็นหลังๆมีเอาข้อมูลจากที่นี่ไปใช้ อ้างอิงในวงกว้างกันเยอะ

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: // รวบรวมตัวเลขอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือ&#
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 15:18:00 »
ว้า ไม่ทันที่1  คุณหมูสุดยอดมากๆครับ

ออฟไลน์ Anvers30

ขอบคุณมากเลยครับคุณหมู ที่รวบรวมมาให้ดูกันเต็มอิ่ม :D

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
สุดยอดมาเลยครับ ขอบคุณที่รวบรวมให้นะครับ แต่ผมว่าใส่ลายน้ำไว้หน่อยก็ดีนะครับ

เพราะเห็นหลังๆมีเอาข้อมูลจากที่นี่ไปใช้ อ้างอิงในวงกว้างกันเยอะ
+1 ครับ ข้อมูลชอบไปโผล่ในเว็บ 1,000 Drift แบบงงๆ

ออฟไลน์ Ws pattaya

ขอบคุณมากๆๆๆๆครับ
Altis trd 1.6 2010 
Fortuner 2.8 4x2 2017

ออฟไลน์ h22a

ดูเพลินเลยครับ ขอบคุณครับ
ไล่ดูไปเรื่อยๆเลยตระหนักว่า CX5 นี่แรงเท่ารถ Hybrid เลย ::)

ออฟไลน์ suputshaya

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล civic fb ที่ผมใช้อยู่นี่ก็ประหยัดใช้ได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Baby Driver

• อีกนิดเดียว จะมีชีวิตที่ดีขึ้นแล้ว
city gen 4 เห็นพี่จิมเทสแล้วนะครับ 0-100 11.17 วิ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ พี่หมูลองเช็คคดูครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Toyota Fortuner 2.5V AT 2014 Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT 2WD MY 2017
Toyota Hilux Revo Single Cab 2.8 J Plus 2018
Ssangyong Stavic SV270 Top Option
Honda HR-V EL 2016 Top
Isuzu D-max Hi-lander 2.5 Z-Prestige AT

ออฟไลน์ TCh

ขอบคุณมากครับ ความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ Metallic

• I'm a ME
ขอบคุณมากครับ รวบรวมแล้วดูครั้งเดียวดูได้ทั้งหมดเลยครับ

ออฟไลน์ tarahlm

ขอเสนอให้เป็นกระทู้ปักหมุด เพราะข้อมูลเป็นที่นิยมใช้อ้างอิงเปรียบเทียบกันบ่อยมาก หากมีการอัพเดทเปลี่ยนแปลงข้อมูลก็ติดตามได้สะดวก

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

ขอบคุณมากๆๆๆๆครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ขอบคุณครับ มีประโยชน์มากๆ

สนับสนุน ใส่ลายน้ำดีกว่านะครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ cherubian

• **

ขอเสนอให้เป็นกระทู้ปักหมุด เพราะข้อมูลเป็นที่นิยมใช้อ้างอิงเปรียบเทียบกันบ่อยมาก หากมีการอัพเดทเปลี่ยนแปลงข้อมูลก็ติดตามได้สะดวก

ขอบคุณมากๆครับ

ร่วมเสนอด้วยอีกเสียงครับ

ออฟไลน์ Commander Cheng

• Moderator
  • Long live M/T
พอใกล้ๆกระทู้หล่นจากหน้าแรกแล้วเดี๋ยวจะปักหมุดให้ ทั้งหมดนี้เครดิตยกให้ผู้ทำคือน้องหมูครับ ขอบคุณมากจริงๆ มันแซ่บมาก
- //'92 NX Coupe B13//08' Tiida E20

Twitter: @PanPaitoonpong

ออฟไลน์ TerngST

ขอบคุณมากๆคับ มันแซ้บจริงๆๆๆ

ออฟไลน์ pongsakorn11

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ThaIIanD

• **
ขอบคุณมากครับ รายละเอียดเพียบบบบบ  :o :o
จงเลือก ในสิ่งที่คิดว่า " ใช่ " ...อย่าหวั่นไหว ในสิ่งที่ " ชอบ "

ออฟไลน์ Highway Star

ขอบคุณครับ ไว้เป็นข้อมูลเก็บไว้ดูเปรียบเทียบ

np72

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TLX

Jazz Hybrid ที่หลายคนว่ามันเป็นไฮบริดปลอมบ้าง ไม่ประหยัดบ้าง ไม่คุ้มบ้าง   แท้ที่จริงแล้วอัตราเร่งก็ไม่ได้น่าเกลียด ที่สำคัญที่สุดอัตราสิ้นเปลืองเหนือกว่ารุ่นอื่นในพิกัดเดียวกันมากพอสมควรเลยนะครับ  ถ้ารุ่นใหม่มาราคาไม่แพงมากจะน่าสนใจมากๆเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2014, 18:55:22 โดย TLX »

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
    เอ!  แปลก

ดูในนี้ Fortuner ไม่แรงเลย แต่ทำไมบนถนนขับกันเร้ว เร็ว!!!
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ Nyquist

น่าเศร้ารถเราอืดกว่าอีโค่คาร์อีก

ออฟไลน์ kwancanoe

ไม่ทราบว่า..... B-Segment ไม่มี Fiesta 1.0 Ecoboots และ C-Segment ไม่มี Pulsar Turbo 1.6 DIG เหรอครับ

ผมว่าเครื่อง Turbo จากโรงงานของ 2 ตัวนี้น่าสนใจทีเดียวครับ

ออฟไลน์ dtmf

• **
ไม่ทราบว่า..... B-Segment ไม่มี Fiesta 1.0 Ecoboots และ C-Segment ไม่มี Pulsar Turbo 1.6 DIG เหรอครับ

ผมว่าเครื่อง Turbo จากโรงงานของ 2 ตัวนี้น่าสนใจทีเดียวครับ
คงยังไม่ใด้เทสมั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2014, 21:19:40 โดย dtmf »

ออฟไลน์ cipher_rank

• **
  • รักและคิดถึงเกียร์กระปุกอยู่เสมอ
ดีมากเลยครับ ดูง่าย

ขอบคุณครับผม

เห็นด้วยเรื่องลายน้ำนะครับ

มีบางที่ที่เอาตารางไปดื้อๆเลยก็มีนะครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

ขอบคุณครับ ผมชอบข้อมูลตัวเลขแบบนี้มากเลยครับ