ผู้เขียน หัวข้อ: // รวบรวมตัวเลขอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง แบ่งตาม Segment by Headlightmag.com //  (อ่าน 437720 ครั้ง)

ออฟไลน์ bellazuzee

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากๆครับ ข้อมูลแน่นมาก ผมยังอ่านไม่จบแวะมาขอบคุณก่อน

ออฟไลน์ TNP

• Full Member
จะมาโพสต์ เพื่อจะบอกว่า  ตาราง ECOCAR (ตารางแรกสุดเลย) ในหัวข้อนี้

ยังไม่ได้ update ผลการทดสอบของ Swift รุ่นใหม่ล่าสุด ลงไปนะครับ

Full Review ฉบับเต็มก็โพสต์ลงเว็บ HLM ตั้งแต่ อาทิตย์ก่อนแล้ว

แต่ลืม update ตารางของกระทู้นี้ เหรอครับ ???

จนถึงวันนี้  ตารางแรกสุดของ ECOCAR ก็ยังไม่ได้ update เอาข้อมูลของ Swift รุ่นใหม่ ลงไปแทนข้อมูลรุ่นเก่านะครับ

เผื่อใครมาเปิดดู จะได้เห็นข้อความของผมนี้  จะได้ทราบ  เพราะ Swift รุ่นใหม่ กลายเป็น ECOCAR รุ่นเกียร์ออโต้ ที่อัตราเร่งดีที่สุด ในปัจจุบันแล้วครับ

0-100 km/h      12.96 วิ
80-120 km/h     10.41 วิ