ผู้เขียน หัวข้อ: // รวบรวมตัวเลขอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง แบ่งตาม Segment by Headlightmag.com //  (อ่าน 346991 ครั้ง)

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
Prius ตอนเทสใหม่ในรุ่น MC เห็นได้ 19.6 km/l รึป่าวครับ??

ออนไลน์ Staples

Yaris Test ตอนหน้าหนาว ทำความเร็วได้ดี แต่พอผมไปลองขับจริง มันอืดเอามากๆ อยากให้เทสใหม่ ถ้าเป็นไปได้ครับ เพราะ Eco Car ทุกคัน Test หน้าร้อนไม่ก็หน้าฝนทั้งหมด

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Kawaei

• Jr. Member
  • **
Honda Amaz/Brio พอ ๆ กับ Altis 2014 ตกลงมันอีโก้เฉย ๆ ไม่ใช่คาร์สินะ

ออฟไลน์ T!gerrazze

• Sr. Member
ขอบคุณครับ

แอบอยากให้แยกตารางอัตราเร่ง กับอัตราสิ้นเปลืองเป็นคนละตารางไปเลย จะได้ดูง่ายว่าอันไหนแรงกว่า/ประหยัดว่าใคร ตอนนี้เรียงทำอัตราเร่ง
ตรงส่วนอัตราสิ้นเปลืองเลยโดดไปโดดมาเทียบกันยากนิดนึงอ่ะครับ

ออฟไลน์ diow_1991

ขอบคุณครับ ข้อมูลครบดี

ออฟไลน์ rut191

Re: // รวบรวมตัวเลขอัตราเร่นเปลือง แบ่งตาม Segment by Headlightmag.com //
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 23:37:23 »
    เอ!  แปลก

ดูในนี้ Fortuner ไม่แรงเลย แต่ทำไมบนถนนขับกันเร้ว เร็ว!!!
ผมว่าเดี๋ยวนี้ขับกันเพลาๆลงเยอะแล้วนะครับ
วันนี้ผมเพิ่งกลับจากจ.อุดรธานี เข้ากรุงเทพยังไม่เจอfortunerซิ่งสักคันเลยครับ

ออฟไลน์ JM`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
Re: // รวบรวมตัวเลขอัตราเร่นเปลือง แบ่งตาม Segment by Headlightmag.com //
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 07:01:23 »
    เอ!  แปลก

ดูในนี้ Fortuner ไม่แรงเลย แต่ทำไมบนถนนขับกันเร้ว เร็ว!!!
ผมว่าเดี๋ยวนี้ขับกันเพลาๆลงเยอะแล้วนะครับ
วันนี้ผมเพิ่งกลับจากจ.อุดรธานี เข้ากรุงเทพยังไม่เจอfortunerซิ่งสักคันเลยครับ

เดี่ยวนี้ฟอจูนซิ่งน้อยลงครับ จะเจอก็ฟอจูนที่เอามาทำแท็คซี่(ป้ายเขียว) ฟอจูนทั่วไปวิ่งธรรมดา
แต่รถตู้นรกเยอะขึ้นกว่าเดิมมาก
เร็ว ท้า นรก ยุคนี้คือ รถตู้ครับ

ออฟไลน์ RASALGHUL

• **
น้ำมัน95เพียวหรือโซฮอล95นะครับ ถามที
ALL NEW MAZDA3 2014 >>ใครสนใจแลกเบาะสีดำด้ายแดง เป็นเบาะสีขาวทูโทนจากรุ่นไฮพลัสของผมบ้างครับ pmมาเลย

ออฟไลน์ trumpetx

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 08:54:32 »
    เอ!  แปลก

เดี่ยวนี้ฟอจูนซิ่งน้อยลงครับ จะเจอก็ฟอจูนที่เอามาทำแท็คซี่(ป้ายเขียว) ฟอจูนทั่วไปวิ่งธรรมดา
แต่รถตู้นรกเยอะขึ้นกว่าเดิมมาก
เร็ว ท้า นรก ยุคนี้คือ รถตู้ครับ

H1 เกิดมาสู้กับ commuter
116i F20

ออฟไลน์ @PPs

• **
พอใกล้ๆกระทู้หล่นจากหน้าแรกแล้วเดี๋ยวจะปักหมุดให้ ทั้งหมดนี้เครดิตยกให้ผู้ทำคือน้องหมูครับ ขอบคุณมากจริงๆ มันแซ่บมาก

ออฟไลน์ denkmit

• **
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆน่ะครับ
แล้ว Innova จะจัดไปอยู่หมวดไหนดีครับ

ออฟไลน์ golf4651

• Newbie
  • *
คุณ J!MMY หน้าจะ เบนซิน95 ครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

อัลติสแรงและประหยัดมาก!
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
ฟอจูนซิ่งน้อยลง แต่มาชแถวบ้านบางใหญ่
ขับยังกะขี่มอเตอร์ไซค์ ทั้งซิ่ง ทั้งร่อน ทั้งเบียด...

ออฟไลน์ AS_Nee

ขอบคุณครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'09 Honda City 1.5 SV
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Jod

• Newbie
  • *
    เอ!  แปลก

คิดเหมือนกันเล

ออฟไลน์ Noomza

• **
ขอบคุณมากๆ  เป็นข้อมูลที่มีประโยชน์อย่างมากๆ   

ออฟไลน์ E_mail

• **
ขอบคุณครับ ดูง่ายมาก ช่วยได้มากเลย  :D

ออฟไลน์ Volta

ขอบคุณครับ ข้อมูลเป็นประโยชน์มากๆ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Cute

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ รวบรวมมาดูง่ายดี

ว่าแต่ ECO car ไม่มีเจ้า Mitsubishi Attack เอ้ย Attrage หรอครับ

• **
ดี มีประโยชน์มาก

ขออนุญาตเอาไปคุยกับเพื่อนในเฟซบุค และ www.gunsandgames.comนะครับ  :D

• **
ขอแถมไปที่ teana-club.com ด้วยอีกแห่งนึงครับ  :D

ออฟไลน์ tp09

• Full Member
ขอบคุณครับ ชอบมากเลย ดูง่าย เข้าใจง่าย

ออฟไลน์ beebird

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ @PPs

• **
รอดูการอัพเดทข้อมูลของคันต่อไปครับ ว่าแต่คันต่อไปจะเป็นอะไรเอ่ย

ออฟไลน์ MUK

สุดยอดขอบคุณครับ อัตราสิ้นเปลือง เป็นข้อมูล อันดับแรกที่ทำให้ผมเลือกรถครับ
 :)

ออฟไลน์ ohyes2007

• Newbie
  • *
กระบะ คิดว่าไทรตั้นแรงลำดับต้นๆ เสียอีก แล้วนาวาร่า ไม่เหนมีเลย แอบมองตัวใหม่อยู่แต่อยากรู้ตัวเก่าอิอิ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ผมสนใจPremium Mid-size Sedan มากๆ ทำได้ยังไง หนักว่า เครื่องใหญ่กว่า แต่ประหยัดเกือบเท่า eco car
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้