ผู้เขียน หัวข้อ: // รวบรวมตัวเลขอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง แบ่งตาม Segment by Headlightmag.com //  (อ่าน 486617 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakung

• Full Member
หายไปหลายคัน อัพเดตด้วยครับ

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
อยากให้มีสถิติของรถรุ่นเก่าๆ ที่ทางทีมงานเคยเก็บสถิติไว้ แต่ไม่มีในตาราง เช่น ซีวิคFD2006   มาสด้าBT50 ตัวก่อนโปร ฯลฯ   ครับ ถ้าทำได้นะครับ ขอบคุณมากครับ ;)

ออฟไลน์ siamvip33

• Newbie
  • *
    • สร้างเว็บ
ขอบคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ Lam

• Newbie
  • *
ีupdate ข้อมูลต้องเป็น

21/1/2016 หรือเปล่าครับ ???? ไม่น่าจะเป็น 21/1/2015

ออฟไลน์ anakkal

ขอบคุณคมากๆ ครับ

ออฟไลน์ tanadecha

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
6. Sub Compact SUV / Crossover
update 21/01/15

7. SUV

8. Pickup Cab

//ภาพไม่ขึ้นครับ

ออฟไลน์ bojung

ขอบคุณครับ

รอดูภาพที่หายไปอยู่นะครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Administrator
6. Sub Compact SUV / Crossover

7. SUV

ขึ้นรึยังครับผม เหมือนของผมจะแสดงปกตินะครับ
ถ้ายังไม่ขึ้น เดี๋ยวผมจะลองเปลี่ยน Server ในการฝากรูป

ออฟไลน์ Lam

• Newbie
  • *

7. SUV

ขึ้นรึยังครับผม เหมือนของผมจะแสดงปกตินะครับ
ถ้ายังไม่ขึ้น เดี๋ยวผมจะลองเปลี่ยน Server ในการฝากรูป

เป็น 21/1/2016 แล้วครับ

ออฟไลน์ newclear

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ dome_sniper

• Newbie
  • *
 :)อยากให้มี Topspeed ทุกรุ่นครับ
เห็นมีแค่บาง segment เท่านั้นเอง

ยังไงรบกวนลงให้ครบจะดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ siamvip33

• Newbie
  • *
    • สร้างเว็บ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Chisaki

• Newbie
  • *
    • งาน Part Time 2559
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dome_sniper

• Newbie
  • *
ตัวเลขความเร็วที่เอามาลงนี่ดูจากเข็มไมล์ของแต่ละคันใช่ไหมครับ

อยากให้ใช้ ระบบ gps จับความเร็วรถแต่ละคันครับ
ทั้งอัตราเร่ง และ ความเร็วสูงสุด
เพราะคิดว่ารถแต่ละคันเซ็ตค่าเข็มความเร็วมาอ่อนไม่เท่ากัน เรื่องขนาดล้อและยางของแต่ละรุ่นอีกทำให้เข็มเพี้ยนด้วย
คันที่ไมล์อ่อนกว่าทำให้ค่าจริงได้จำนวนระยะทางน้อยกว่า ทำให้วัดค่าการสิ้นเปลืองน้ำมันเพี้ยนด้วยครับ (ตัวเลขดูประหยัดกว่าความจริง)

ถ้าทำได้น่าจะเที่ยงตรงกว่านะครับ เสนอมาให้ทีมงานพิจารณา.......
0-100 บางคันผลน่าจะต่างออกไป
เช่น altis กับ mazda3

ออฟไลน์ scorpion

• Newbie
  • *
    • กล้องติดรถยนต์
ชัดเจนดีครับ  8)
เคสมือถือช่วยป้องกันรอยต่างๆ , power bank แนะนำ remax

ออฟไลน์ Ts942306

• Newbie
  • *
อยากเห็น ข้อมูลของ c coupe amg ตัวใหม่รบกวนด้วยคับ

ออฟไลน์ Baby Driver

• อีกนิดเดียว จะมีชีวิตที่ดีขึ้นแล้ว
อยากเห็น ข้อมูลของ c coupe amg ตัวใหม่รบกวนด้วยคับ
ทางเว็บยังไม่ได้เทส รอก่อนนะครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Toyota Fortuner 2.5V AT 2014 Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT 2WD MY 2017
Toyota Hilux Revo Single Cab 2.8 J Plus 2018
Ssangyong Stavic SV270 Top Option
Honda HR-V EL 2016 Top
Isuzu D-max Hi-lander 2.5 Z-Prestige AT

ออฟไลน์ kawhom2544

• Jr. Member
  • **
ทำไมดูไม่ได้แล้วละครับ ภาพตารางไม่ขึ้น

ออฟไลน์ TNP

กระทู้นี้ ผมเปิดดูเป็นประจำ ไม่เคยมีปัญหา ยกเว้นเช้านี้ครับ ตารางแรก ตารางของกลุ่ม ECOCAR มันไม่ขึ้นโชว์ หายไปแค่ตารางเดียวครับ ?? ??

ออฟไลน์ Chris Evn

ภาพไม่มา เหมือนเว็บฝากภาพลบไปแล้ว

ออฟไลน์ lYoKol

• Newbie
  • *
หัวข้อ 1,3,4,7,9,10,13,14,15,18 ภาพไม่ขึ้นครับ

ออฟไลน์ TNP

มาส่งข่าวอีกคน

หลายๆ ภาพ ไม่ขึ้นครับ

1, 3, 4, 7, 9, 10, 13, 14, 15, และ 18

ออฟไลน์ stm

1, 3, 4, 7, 9, 10, 13, 14, 15, และ 18
เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ TCP

• Newbie
  • *

เหมือนกันครับ

แค่จะมาบอกว่า  version ใหม่ล่าสุด ที่เพิ่งออกเมื่อ กลาง ธ.ค. 60

http://www.headlightmag.com/power-and-economy-figures-by-segment/

มีภาพตาราง แสดงครบทุกภาพแล้ว นะครับ  (รวมตารางทั้งหมด 18 ตาราง)

ก็เลยงง กับ คห.อันล่าสุด ก่อนหน้าอันนี้ ว่า ทำไมมันยังไม่ขึ้นเหรอ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2018, 12:56:28 โดย TCP »

ออฟไลน์ ิbankgb009

• Newbie
  • *
    • คาสิโนออนไลน์
ได้ความรู้มากๆครับ :P :P :P

Moowan

• บุคคลทั่วไป
ผมใช้ Honda Civic FC 1.5 Turbo RS ขับ 90 ยิ่งประหยัดนะครับ ผมขับออกต่างจังหวัดใช้ cruise control ขับ 90 หน้าปัทม์รายงานว่าได้ 23 กิโลเมตร/ลิตร ขับ 120 ได้ 16 โลลิตร ขับเรื่อยๆ เวลาต้องเร่งแซงเร็วๆก็ใช้ paddle shift ช่วยบ้าง ไม่ใช้ kick down

ออฟไลน์ Nerdys

รบกวนสอบถามเรื่องอัตราเร่ง NX300h น่ะครับ ในตารางตัวเลขสมรรถนะบอกว่าเป็นรุ่นขับหน้า FWD
แต่ในคลิป Check check out [https://www.youtube.com/watch?v=qsxQY2V7MEE] ชื่อคลิปเป็นรุ่น AWD
และในคลิป (นาทีที่ 2.23) คุณจิมมี่ก็บอกว่าเป็นรุ่น AWD
แต่น้องเปาที่ร่วมทดสอบด้วยบอกตัวเลขอัตราเร่งในคลิปนาทีที่ 20.24 ซึ่งเท่ากับตัวเลขในตารางที่เป็นรุ่น FWD เลย

ก็เลยสงสัยว่า ตัวเลขในตารางเป็นรุ่น AWD หรือ FWD ครับ
เพราะไม่น่าจะบังเอิญขนาดนั้นที่รุ่น AWD กับ FWD จะมีตัวเลขเท่ากันถึงจุดทศนิยม 2 ตำแหน่ง

ออฟไลน์ TNP

จะมาโพสต์ เพื่อจะบอกว่า  ตาราง ECOCAR (ตารางแรกสุดเลย) ในหัวข้อนี้

ยังไม่ได้ update ผลการทดสอบของ Swift รุ่นใหม่ล่าสุด ลงไปนะครับ

Full Review ฉบับเต็มก็โพสต์ลงเว็บ HLM ตั้งแต่ อาทิตย์ก่อนแล้ว

แต่ลืม update ตารางของกระทู้นี้ เหรอครับ ???