ผู้เขียน หัวข้อ: // รวบรวมตัวเลขอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง แบ่งตาม Segment by Headlightmag.com //  (อ่าน 763756 ครั้ง)

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
Prius ตอนเทสใหม่ในรุ่น MC เห็นได้ 19.6 km/l รึป่าวครับ??

ออฟไลน์ Staples

Yaris Test ตอนหน้าหนาว ทำความเร็วได้ดี แต่พอผมไปลองขับจริง มันอืดเอามากๆ อยากให้เทสใหม่ ถ้าเป็นไปได้ครับ เพราะ Eco Car ทุกคัน Test หน้าร้อนไม่ก็หน้าฝนทั้งหมด

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Kawaei

• Jr. Member
  • **
Honda Amaz/Brio พอ ๆ กับ Altis 2014 ตกลงมันอีโก้เฉย ๆ ไม่ใช่คาร์สินะ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
ขอบคุณครับ

แอบอยากให้แยกตารางอัตราเร่ง กับอัตราสิ้นเปลืองเป็นคนละตารางไปเลย จะได้ดูง่ายว่าอันไหนแรงกว่า/ประหยัดว่าใคร ตอนนี้เรียงทำอัตราเร่ง
ตรงส่วนอัตราสิ้นเปลืองเลยโดดไปโดดมาเทียบกันยากนิดนึงอ่ะครับ

ออฟไลน์ diow_1991

ขอบคุณครับ ข้อมูลครบดี

ออฟไลน์ rut191

Re: // รวบรวมตัวเลขอัตราเร่นเปลือง แบ่งตาม Segment by Headlightmag.com //
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 23:37:23 »
    เอ!  แปลก

ดูในนี้ Fortuner ไม่แรงเลย แต่ทำไมบนถนนขับกันเร้ว เร็ว!!!
ผมว่าเดี๋ยวนี้ขับกันเพลาๆลงเยอะแล้วนะครับ
วันนี้ผมเพิ่งกลับจากจ.อุดรธานี เข้ากรุงเทพยังไม่เจอfortunerซิ่งสักคันเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
Re: // รวบรวมตัวเลขอัตราเร่นเปลือง แบ่งตาม Segment by Headlightmag.com //
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 07:01:23 »
    เอ!  แปลก

ดูในนี้ Fortuner ไม่แรงเลย แต่ทำไมบนถนนขับกันเร้ว เร็ว!!!
ผมว่าเดี๋ยวนี้ขับกันเพลาๆลงเยอะแล้วนะครับ
วันนี้ผมเพิ่งกลับจากจ.อุดรธานี เข้ากรุงเทพยังไม่เจอfortunerซิ่งสักคันเลยครับ

เดี่ยวนี้ฟอจูนซิ่งน้อยลงครับ จะเจอก็ฟอจูนที่เอามาทำแท็คซี่(ป้ายเขียว) ฟอจูนทั่วไปวิ่งธรรมดา
แต่รถตู้นรกเยอะขึ้นกว่าเดิมมาก
เร็ว ท้า นรก ยุคนี้คือ รถตู้ครับ

ออฟไลน์ RASALGHUL

• **
น้ำมัน95เพียวหรือโซฮอล95นะครับ ถามที
ALL NEW MAZDA3 2014 >>ใครสนใจแลกเบาะสีดำด้ายแดง เป็นเบาะสีขาวทูโทนจากรุ่นไฮพลัสของผมบ้างครับ pmมาเลย

ออฟไลน์ trumpetx

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 08:54:32 »
    เอ!  แปลก

เดี่ยวนี้ฟอจูนซิ่งน้อยลงครับ จะเจอก็ฟอจูนที่เอามาทำแท็คซี่(ป้ายเขียว) ฟอจูนทั่วไปวิ่งธรรมดา
แต่รถตู้นรกเยอะขึ้นกว่าเดิมมาก
เร็ว ท้า นรก ยุคนี้คือ รถตู้ครับ

H1 เกิดมาสู้กับ commuter

ออฟไลน์ @PPs

• **
พอใกล้ๆกระทู้หล่นจากหน้าแรกแล้วเดี๋ยวจะปักหมุดให้ ทั้งหมดนี้เครดิตยกให้ผู้ทำคือน้องหมูครับ ขอบคุณมากจริงๆ มันแซ่บมาก

ออฟไลน์ denkmit

• **
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆน่ะครับ
แล้ว Innova จะจัดไปอยู่หมวดไหนดีครับ

ออฟไลน์ golf4651

• Newbie
  • *
คุณ J!MMY หน้าจะ เบนซิน95 ครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

อัลติสแรงและประหยัดมาก!
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
ฟอจูนซิ่งน้อยลง แต่มาชแถวบ้านบางใหญ่
ขับยังกะขี่มอเตอร์ไซค์ ทั้งซิ่ง ทั้งร่อน ทั้งเบียด...

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Jod

• Newbie
  • *
    เอ!  แปลก

คิดเหมือนกันเล

ออฟไลน์ Noomza

• **
ขอบคุณมากๆ  เป็นข้อมูลที่มีประโยชน์อย่างมากๆ   

ออฟไลน์ E_mail

• **
ขอบคุณครับ ดูง่ายมาก ช่วยได้มากเลย  :D

ออฟไลน์ Volta

ขอบคุณครับ ข้อมูลเป็นประโยชน์มากๆ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Cute

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ รวบรวมมาดูง่ายดี

ว่าแต่ ECO car ไม่มีเจ้า Mitsubishi Attack เอ้ย Attrage หรอครับ

• **
ดี มีประโยชน์มาก

ขออนุญาตเอาไปคุยกับเพื่อนในเฟซบุค และ www.gunsandgames.comนะครับ  :D

• **
ขอแถมไปที่ teana-club.com ด้วยอีกแห่งนึงครับ  :D

ออฟไลน์ tp09

• Full Member
ขอบคุณครับ ชอบมากเลย ดูง่าย เข้าใจง่าย

ออฟไลน์ beebird

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ @PPs

• **
รอดูการอัพเดทข้อมูลของคันต่อไปครับ ว่าแต่คันต่อไปจะเป็นอะไรเอ่ย

ออฟไลน์ MUK

สุดยอดขอบคุณครับ อัตราสิ้นเปลือง เป็นข้อมูล อันดับแรกที่ทำให้ผมเลือกรถครับ
 :)

ออฟไลน์ ohyes2007

• Newbie
  • *
กระบะ คิดว่าไทรตั้นแรงลำดับต้นๆ เสียอีก แล้วนาวาร่า ไม่เหนมีเลย แอบมองตัวใหม่อยู่แต่อยากรู้ตัวเก่าอิอิ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ผมสนใจPremium Mid-size Sedan มากๆ ทำได้ยังไง หนักว่า เครื่องใหญ่กว่า แต่ประหยัดเกือบเท่า eco car
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้