ผู้เขียน หัวข้อ: // รวบรวมตัวเลขอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง แบ่งตาม Segment by Headlightmag.com //  (อ่าน 763757 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
Update รอบนี้ครบทุกคันจริงๆ ขอบคุณหมูมากครับ

ออฟไลน์ suputshaya

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ มีครบทุกรุ่นเลย

ออฟไลน์ Ponthakorn

ขอบคุณครับเวลาว่างผมชอบเข้ามาดู

ออฟไลน์ TheGTO

• **
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ jikadoozy

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากเลยครับ ชอบข้อมูลนี้มากครับ

ออฟไลน์ plangao

• Newbie
  • *
eco car ไม่มี Attrage หรอครับ   ;D ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
eco car ไม่มี Attrage หรอครับ   ;D ;D

มีแล้วครับผม
พอดีไม่รู้พลาดไปตอนไหนว่าเว็บยังไม่มี Full review Attrage ><

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
ทำไมกลุ่ม Pickup Cab ไม่มี isuzu ล่ะครับ!

ทำไมกลุ่ม Pickup Cab ไม่มี isuzu ล่ะครับ!
เพราะ isuzu ไม่มีรถทดสอบครับ

ออฟไลน์ Chanachai

• **
ขอบคุณมากครับ  ;D :D
อดีต : Nissan Sunny B14
ปัจจุบัน : Chevrolet Sonic 1.4 LT MT Sedan MY2013

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากๆเลยครับ ประโยชน์มหาศาล

ออฟไลน์ aunn2515

• **
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
รอผลอีซูสุ 2.5 m/t 4x2 4Drs ครับ

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ turbo_light

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ :) :)

ออฟไลน์ BlueMan69

พวกกระบะ isuzu เอาของ chev ไปแทนได้เลยไหมครับ

ออฟไลน์ deardida

อยากรู้อัตราเร่ง mazda 2 skyactiv ปัจจุบันจัง ว่าใน B segment จะเป็นไงครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

พวกกระบะ isuzu เอาของ chev ไปแทนได้เลยไหมครับ

ไม่ได้ครับ เครื่องยนต์และเกียร์คนละตัวกันเลยครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ุSYLPHY 1.6 : แกเอาแรงไปนะ ฉันเอาประหยัด
PULSAR 1.6 DIG : เคร...

ออฟไลน์ xroma83

• **
ขอบคุณครับ
สอบถามนิดนึงว่าทำไม altis 1.8e กับ 1.8v อัตราเร่งต่างกันครับ

ขอบคุณครับ
สอบถามนิดนึงว่าทำไม altis 1.8e กับ 1.8v อัตราเร่งต่างกันครับ
ขนาดล้อไม่เท่ากันครับ

ออฟไลน์ IncarRus

เสนอนะคับ,,, จริงๆ แล้ว ผมว่า รถในกลุ่ม Eco car บางคัน น่าจะมาอยู่ในตาราง B-segment ด้วยนะคับ
....เหมือนที่ทีมงาน,,, ย้ำหลายๆ ครั้ง ว่า Eco car บางรุ่น มันก็เป็น B-segment นั่นแหละ
....แยกตารางแบบนี้,,, คนจะยิ่งเข้าใจผิดกันไปใหญ่, ตารางพวกนี้ มันน่าจะซ้อนทับกันได้ ในบางรุ่น
....ทีมงานเอง,,, จะได้ไม่ต้องมาเมื่อยอธิบายซ้ำแล้วซ้ำอีก ในตอนหลัง

สำหรับท่านที่ไม่เข้าใจ,,, Eco car บ้านเรา, คือ รถที่เข้าร่วมกับโครงการ Eco car ของรัฐบาล
....ไม่ได้มีความหมายเหมือนที่อื่น,,, ที่ต้องขนาดเล็ก ประหยัดน้ำมัน ไรงี้
....สำหรับบ้านเรา,,, แค่สเปกผ่านโครงการ Eco car ของรัฐ แล้วเข้าร่วม, ก็เรียกเป็น Eco car หมด
....รถบางคัน,,, ถึงจะขนาดเล็ก และประหยัดน้ำมัน แต่ถ้าไม่ได้ลงชื่อ, ก็ไม่ใช่ Eco car นะคับ (ในบ้านเรา)

ออฟไลน์ ipong

• **
รูปภาพไม่ขึ้น้ว.ค.รับ ไม่ทราบว่าผมต้องเข้าไปดูที่หัวข้อไหนของเวปครับ
ลขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DeFDeF

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากๆครับ :D

ออฟไลน์ onspeeds

• **
0-100 นี่คือตามหน้าปัดรถ หรือ GPS ครับ
เพราะ เช่น Altis 1.8 0-100 ต่ำกว่า10วิอีก แต่ได้ยินมาว่าไมล์มันอ่อนกว่าเพื่อน

ออฟไลน์ zgmx9900

0-100 นี่คือตามหน้าปัดรถ หรือ GPS ครับ
เพราะ เช่น Altis 1.8 0-100 ต่ำกว่า10วิอีก แต่ได้ยินมาว่าไมล์มันอ่อนกว่าเพื่อน

อยากทราบเหมือนกันครับว่าตามหน้าปัด หรือ GPS
แล้วในการทดสอบเกียร์Auto ใช้โหมต D หรือลากเกียร์ครับ

ออฟไลน์ nonp

เข้ามาตอบให้ตามที่ดูคลิปและอ่านรีวิวของคุณจิมมี่และคุณแพนครับ
ว่าอัตราเร่งและอัตราสิ้นเปลือง อ้างอิงจากมาตรวัดของรถยนต์แต่ละคัน

ส่วนเรื่องไมล์อ่อน เเข็งนั้น ทางทีมงานก็ตระหนักตรงนี้ด้วยว่าจริงๆแล้วมันก็ส่งผลต่อ
การทดสอบเช่นกัน ดังนั้น ในระยะหลังๆ จึงมีการบอกตัวเลขจาก GPS ประกอบเป็นข้อมูลด้วย
เช่น รุ่นนี้ ถ้าเข็มไมล์ 100 แล้ว GPS เป็นเท่าไหร่

ทีนี้ก็เป็นหน้าที่ผู้อ่านที่ไปคิดเอาละครับว่าถ้าจะเปรียบเทียบรถ 2 คัน จะเป็นยังไง

boymww

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ ชอบข้อมูลที่เป็นสถิติแบบนี้

ออฟไลน์ Suriya 640

สุดยอดมากครับ ขัอมูล

ออฟไลน์ Marverick

ผมชอบเข้ามาดูประจำครับ ขออัพเดทเรื่อยๆ นะครับ  ขอบคุณครับ