ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอแนะคอลัมน์ใหม่ในเว็บครับ  (อ่าน 15509 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เสนอแนะคอลัมน์ใหม่ในเว็บครับ
« เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 10:50:48 »
อยากให้เปิด คอลัมน์
1. User's Mood (หรือชื่ออะไรก็แล้วแต่)
ต่อยอดมากจาก User's Voice

แบบว่าช่วงหลังมานี้ มี User Review เข้ามาเยอะพอสมควร
แต่ว่าบางอันไม่ค่อยละเอียด หรือเนื้อหาน้อยไปนิด
ไม่อยากให้สิ่งที่สมาชิกทำมาเสียเปล่า ก็เลยอยากให้มี
คอลัมน์แบบว่า รีวิวจากผู้ใช้จริงแบบคร่าวๆ อะไรแบบนี้อะครับ

2. Car Brochure
คอลัมน์ของโบรชัวร์รถยนต์เก่าๆหรือใหม่ๆก็ได้
และหรือโปสเตอร์โฆษณาต่างๆมารวบรวมไว้อะครับ

3. Review Clip
จากที่มีคลิปประกอบรีวิวของรถบางคันที่พวกพี่ๆทำกัน
อยากให้มีหมวดคอลัมน์เหมือนพวกรีวิว ที่พี่ทำไว้
จะได้เปิดดูได้ง่ายๆหน่อยครับ

4. Advertisement Clip
เห็นมีสมาชิกหลายๆท่านเ้ค้ามาแนะนำคลิปโฆษณาทั้งในไทยและเทศ
มากมาย เลยอยากให้มีคอลัมน์รวบรวมหน่อยก็ดีครับ

สวัสดีปีใหม่และขอให้ประสบความสำเร็จกับการ Minorchange เว็บเป็นครั้งแรกครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: เสนอแนะคอลัมน์ใหม่ในเว็บครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 10:58:12 »
อยากให้เปิด คอลัมน์
1. User's Mood (หรือชื่ออะไรก็แล้วแต่)
ต่อยอดมากจาก User's Voice

แบบว่าช่วงหลังมานี้ มี User Review เข้ามาเยอะพอสมควร
แต่ว่าบางอันไม่ค่อยละเอียด หรือเนื้อหาน้อยไปนิด
ไม่อยากให้สิ่งที่สมาชิกทำมาเสียเปล่า ก็เลยอยากให้มี
คอลัมน์แบบว่า รีวิวจากผู้ใช้จริงแบบคร่าวๆ อะไรแบบนี้อะครับ

2. Car Brochure
คอลัมน์ของโบรชัวร์รถยนต์เก่าๆหรือใหม่ๆก็ได้
และหรือโปสเตอร์โฆษณาต่างๆมารวบรวมไว้อะครับ

3. Review Clip
จากที่มีคลิปประกอบรีวิวของรถบางคันที่พวกพี่ๆทำกัน
อยากให้มีหมวดคอลัมน์เหมือนพวกรีวิว ที่พี่ทำไว้
จะได้เปิดดูได้ง่ายๆหน่อยครับ

4. Advertisement Clip
เห็นมีสมาชิกหลายๆท่านเ้ค้ามาแนะนำคลิปโฆษณาทั้งในไทยและเทศ
มากมาย เลยอยากให้มีคอลัมน์รวบรวมหน่อยก็ดีครับ

สวัสดีปีใหม่และขอให้ประสบความสำเร็จกับการ Minorchange เว็บเป็นครั้งแรกครับ
ขอบคุณครับ

ข้อ 1 เราคงไม่เปิดครับ เพราะคิดว่า ให้เจ้าของรีวิว ลองนำไปปรับประยุกต์มาใหม่ ให้ดีพอไปเลยจะดีกว่าครับ
ข้อ 2 อันนั้น เราคงต้องทำเป็น หมวด ไว้ครับ อนาคตถึงจะทำ เพราะการสแกนโบรชัวร์ 6-7 พันเล่ม/แผ่น เข้าระบบนั้น
อาจต้องใช้เวลากันเป็นปีๆ ครับ
ข้อ 3 เปิด youtube พิมพ์ konnaimairoo ครับ อยู่ในนั้น ทั้งหมด
แต่เดี๋ยวอาจจะมารวบรวมกันไว้อีกทีนึงครับ ขอหาวิธีจัดการกันก่อน
ข้อ 4 มีแน่ครับ คิดจะมี กันอยู่แล้ว มีวัตถุดิบบางส่วนส่งมาแล้วด้วยเช่นเดียวกัน แต่อาจยังไม่ใช่ในช่วงนี้ครับ
ต้องดูอีกระยะหนึ่ง

ขอบคุณมากครับผม