ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการซื้อรถ/ของขวัญวันรับปริญญา  (อ่าน 16765 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เอาที่เกี่ยวข้องกับรถก่อนแล้วกันครับ พอดีรุ่นพี่ที่เคยช่วยเหลือกันมา กำลังจะเข้ารับปริญญา ณ มหาวิทยาลัยชื่อดัง แล้วพอดีแกทำงานเป็นที่ปรึกษาการขายรถยนต์ ผมก็เลยอยากจะหาของขวัญเป็นโมเดลรถแบบเล็กๆให้ โดยน่าจะเป็น RX-8 หรือเพื่อนร่วมครอบครัวของมัน ไปหาซื้อที่ไหนดีครับ ที่เล็งๆไว้มีแผนกของเล่น เซ็นทรัล จะพอมีหรือไม่

ในงานเดียวกันรุ่นน้องคนโปรดก็จะเข้าพิธีเหมือนกัน ดังนั้นจะซื้ออะไรให้ดี แบบชายหญิง และสร้างความประทับใจได้ครับ ขอข้อเสนอแนะ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ snoopink

• Newbie
  • *
Re: ถามเรื่องการซื้อรถ/ของขวัญวันรับปริญญา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 13:33:24 »
สำหรับผมถ้่ได้ ช่อดอกไม้สวยๆ กับรอยยิ้มงามๆ คำอวยพรของผู้ใหญ่ ผมก็มีความสุขสุดๆแล้วล่ะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: ถามเรื่องการซื้อรถ/ของขวัญวันรับปริญŧ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 13:40:27 »
ถ้าให้ตรงหัวข้อก็ ซื้อรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2014, 13:51:24 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: ถามเรื่องการซื้อรถ/ของขวัญวันรับปริญญา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 13:50:26 »
เรื่องโมเดลรถไม่ทราบครับรอท่านข้างล่าง  ;D ;D ;D 

ส่วนน้องคนที่ท่านชอบก็สืบดูว่าน้องเค้าชอบอะไรก็จัดอันนั้นไป (เฉพาะอันที่อยู่ในงบนะ)  เช่น เค้า ชอบริวซิงกิ ก็หาซื้อดีวีดีเพลงหรือเอ็มวีให้ไปยิ่งหายากๆได้ยิ่งดี หรือเป็นพวกเพลงรักซึ้งๆก็ได้  กับอีกอันที่ผู้หญิงจะชอบมากคือตุ๊กตาแนะนำว่าอย่าใหญ่มากนักเอาชนิดที่สามารถกอดได้แล้วตั้งชื่อเก๋ๆให้ด้วย (บางคนชอบกอดตุ๊กตา ตัวใหญ่กอดไม่ได้)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 16:12:31 »
ตามเซ็นทรัล แผนกของเล่นเด็กเยอะแยะเลยครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 21:31:55 »
โมเดลrx8 เหมือนทุกรายละเอียด 1:18 ในเว็บมีขายครับ  3-4พันบาทประมาณ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 07:15:56 »
เรื่องโมเดลรถ ถ้ามีเวลาลองไปเดินสะพานเหล็กครับ มีให้เลือกเยอะราคาไม่แพง ขอต่อดีๆลดให้อีกหน่อย
ส่วนของขวัญสำหรับรุ่นน้องเอาเป็นตุ็กตาก็ดีนะที่กำลังฮิตๆ เช่น พวกคุ๊กกี้รัน

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 18:17:34 »
ผมเพิ่งรับปริญญาเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมา ของจุฬา

ของขวัญที่ผมประทับใจที่สุด (จากน้องรหัสผมเอง) คือรูปวาดเลยคร้าบ

คือน้องรหัสผมไปจ้างคนวาดรูป วาดมาให้  เป็นรูปผมใส่ชุดครุย ยืนยกนิ้ว พร้อมลงวันที่ ชื่อ และข้อความ Congrat...  ซึ่งผมชอบมากครับ (แต่รูปที่วาดมา หล่อกว่าตัวจริงมากไปหน่อย -.-) เพราะมันเอามาถ่ายรูปก็ได้ เอากลับมาบ้านก็แขวนประดับบ้านได้

ส่วนอื่นๆที่ชอบก็ พวกปากกาที่สลักชื่อ (แต่อันนี้ได้หลายอันแล้ว เลยไม่ค่อยรู้สึกอะไรแล้วน่ะครับ)

ส่วนตุ๊กตา ดอกไม้ ผมว่าคนให้เยอะ แล้วเอากลับบ้านไปก็วางไว้เฉยๆ เลยไม่ค่อยชอบ อยากให้เป็นของที่ทำอะไรได้มากกว่านั้นน่ะครับ