ผู้เขียน หัวข้อ: ใครถนัด IOS รบกวนช่วยผมด้วยครับ  (อ่าน 11235 ครั้ง)

ออฟไลน์ movan085

• Newbie
  • *
ใครถนัด IOS รบกวนช่วยผมด้วยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 15:36:38 »

ผมจนปัญญาแล้วครับ TT มีใครแก้ได้บ้างครับ ผมจะรีสโต iphone 4 แต่มันติด error 2 เปลี่ยนคอมลองทำดูแล้วก็ไม่ได้ ลบไอจูนลงใหม่ สิบกว่ารอบแล้วก็ยังไม่ได้เลยครับ เห้ออ ผมถามกูรูหลายๆ เพจเค้าก็ไม่ตอบ ตอบแค่ประมาณว่า "http://www.iphonemod.net/fix-iphone-recovery-mode-loop.html ทำตามนี้ไม่หาย restore ใหม่ครับ " "error 2 update itune // ลบละลงใหม่"
มัน restoreไม่ได้ครับติด error 2 เข้าโหมด DUF ก็ error 2 ไปทำเครื่องคอมเครื่องอื่นก็ error 2 มีใครพอมีแนวทางบ้างไหมครับ รบกวนด้วยนะครับ
คอมผมไมมีโปรแกรมสแกนไวรัสครับ เป็นไปได้ไหมครับว่ามันเป็นกับวินโดว์ 8.1 มีใครพอทราบแนวทางการแก้ไขไหมครับ ขอบคุณครับ
I'm sone ^^

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Re: ใครถนัด IOS รบกวนช่วยผมด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 16:04:32 »
https://discussions.apple.com/thread/3519744?tstart=0

ลงทำตามวิธีนี้ดูก่อนคับ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: ใครถนัด IOS รบกวนช่วยผมด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 16:49:40 »
1 แบทมีกี่เปอร์เซ็น จะให้ดีชาทให้เต็มแล้วค่อยทำ
2 สายซิงค์ของแท้ไหม? ถ้าสายปลอมมักจะไม่ผ่าน
3 ลองเปลี่ยนเครื่องคอม เป็นไปได้เอาคอมที่เป็นวินโดว์ 7
4 เครื่องอะไร เป็น TH หรือไม่ Unlock หรือเปล่า ?

ออฟไลน์ movan085

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 17:15:53 »
1 แบทมีกี่เปอร์เซ็น จะให้ดีชาทให้เต็มแล้วค่อยทำ
2 สายซิงค์ของแท้ไหม? ถ้าสายปลอมมักจะไม่ผ่าน
3 ลองเปลี่ยนเครื่องคอม เป็นไปได้เอาคอมที่เป็นวินโดว์ 7
4 เครื่องอะไร เป็น TH หรือไม่ Unlock หรือเปล่า ?

1.แบตนี้ผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ก่อนที่มันจะ boot ไม่ติด ตอนนั้นแบตผมมี 90%
2. สายซิงค์นี้ของแท้นี้ขาดไปแล้วครับ ตอนนี้ใช้ของปลอมครับ เดียวจะลองยืมของเพื่อนมาใช้ทำดู เดียวแจ้งผลนะครับ
3.เดียวผมจะลองเปลี่ยนดูครับ
4.เป็นเครื่อง TH เครื่องศูนย์ TRUE ครับ

ขอบคุณนะครับสำหรับแนวทางการแก้ไข เดียวผมจะลองแก้ปัญหาตามนี้ดูนะครับ ขอบคุณจริงๆครับ
I'm sone ^^

ออฟไลน์ kikumarru

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 17:18:13 »
ต้องไปโหลด firmware ตัวล่าสุดมา ใช้ตัวเก่าไม่ได้ ต้องตัวใหม่เท่านั้น โหลดจากเวป หาจากอากู๋ เส็ดต่อเปิด itunes กด shift+ click restore เลือกไฟล์fw ที่โหลดมา

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 17:57:43 »
มีสิทธิ์ที่เกิดจากฮาดแวร์เครื่อง  ถ้าให้ดีลองไปพบช่างดีกว่าครับ ก่อนที่อีมี่เครื่องจะหลุดครับ  :D

ออฟไลน์ KarnP_Photo

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 19:36:00 »
สายปลอมมีส่วนครับ