ผู้เขียน หัวข้อ: อังกฤษห้ามฉายโฆษณานี้ของ Jaguar F-Type คุณว่า มันเกินไปไหม ?  (อ่าน 14191 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป

เหตุผลก็คือว่า มีคนคนนึงไปบอกว่ามันเป็นการกระตุ้นให้คนขับรถเร็ว ลองอ่านเรื่องราวดูครับ

http://jezebel.com/injustice-tom-hiddlestons-jaguar-ads-banned-from-telev-1607061101

ออฟไลน์ Rei00

• Newbie
  • *
ผมเฉยๆนะ ไม่เห็นมันจะกระตุ้นให้ขับรถเร็วยังไง
ฟังแต่เสียงเครื่อง กับดูตัวรถก็หมดเวลาแล้ว
รถสวยมากชอบที่เก็บกระเป๋างะ  ;D

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
เกทับ porsche กันเลยนะครับ  ;D

GreenG

ทรงสวยนะครับ เป็น 3 ประตู ด้วย

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
โฆษณา ดีแม็กตัวที่ขับทะลุกำแพง บ้านเรายังดูจะขับเร็วกว่าเลยนะครับ

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ดูขับเร็วยังไงหว่า ผมไม่เห็นมันจะเร็วเลย ขับแบบนิ่งๆด้วย
H.

ออฟไลน์ HYDE--

ไม่เลยแม้แต่นิดเดียว -____-"  ยิ่งถ้าดูไม่เปิดเสียง ดูแล้วเคลิ้มๆเหมือนหนังอาร์ต

keanetona

the fast , nfs วิ่งเร็วกว่านี้อยู่เยอะ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เหนือสิ่งอื่นใด รถสวยโคตรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรร

ออฟไลน์ off_033

โฆษณา MG6 ก็คงกลับไปฉายที่บ้านเกิดไม่ได้

เพราะมันดูสปอร์ตมาก  จิตวิญญาณนักแข่ง

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ห้ามสิครับ รถคันนี้พวงมาลัยซ้าย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
เท่ห์มากกกกกกกกกกกกกกกก อยากได้!
ไม่ให้โฆษณาเพราะโดนกบสั่งบล็อคหรือเปล่าครับ ฮ่าๆๆๆๆ
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไอ้พวกที่ไปแบนเขา ก็ประสาทแดก พารานอยด์โอเวอร์

ทำตัวเหมือนผู้ปกครองโลกสวย กรี๊ดกร๊าด รับไม่ได้ กับฉาก Sex ใน Hormones 2 นั่นแหละ

คงลืมไปมั้งว่า ตอนมันเอากะผัวมัน แล้วคลอดออกมาเป็นลูกมันหนะ มันเป็นยังไง!!

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
ไอ้พวกที่ไปแบนเขา ก็ประสาทแดก พารานอยด์โอเวอร์

ทำตัวเหมือนผู้ปกครองโลกสวย กรี๊ดกร๊าด รับไม่ได้ กับฉาก Sex ใน Hormones 2 นั่นแหละ

คงลืมไปมั้งว่า ตอนมันเอากะผัวมัน แล้วคลอดออกมาเป็นลูกมันหนะ มันเป็นยังไง!!
เห็นภาพเลยครับพี่ 5555
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

jaesz

;D

ขอบคุณครับทุกคำตอบ

ผมว่ามันเกินไปนะ ถ้ามีหน่วยงานที่ sensitive ขนาดนี้ โฆษณาอะไรในอนาคตคงเหลือแต่ โฆษณาอย่างโทนาฟ +_+

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ชาวแอสการ์ดขับรถ??

ดูแล้วงงๆ ว่ากระตุ้นอะไรใครยังไง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Destiny_gun

555 ผมดูแล้ว ไม่รู้สึกว่าอยากขับรถเร็วเลย แต่รู้สึกอยากเป็นเจ้าของมากกว่า

เทียบกับบ้านเราแล้วนี่ต่างกันลิบลับ มีการโชว์มาตรวัดความเร็ว 120+ หนำซ้ำยังมีการโชว์ซิ่งบนทางด่วนในบางยี่ห้อ แต่ใช้ภาพกราฟฟิคแทน เพื่อหลบเลี่ยงต่างๆ

เกินไปแน่นอนในความคิดผม แต่ไฟท้ายสวยจัง

ออฟไลน์ Impulse

ไม่รู้สึกว่ารถคันนั้นเร็วเลย

ออฟไลน์ shipcake

เหนือสิ่งอื่นใดผมว่าพระเอกคนนี้หล่อม๊ากกก คุคิ

ปล.ไฟท้ายทำไมง่วงนอน ไม่ได้นอนมาหลายคืนหรอลูก