ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องยางของ cr-v อ่ะครับผม  (อ่าน 4252 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
สอบถามเรื่องยางของ cr-v อ่ะครับผม
« เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 19:44:18 »
คือตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนยางของเจ้า cr-v อ่ะครับ

คือวิ่งมาเกือบ 2 ปีแล้ว เลยรู้สึกว่ามันถึงเวลาแล้วอ่ะครับผม

แต่ว่าผมไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับยางของพวกรถ suv อะไรพวกนี้เลยอ่ะครับ

เลยอยากจะถามว่า มียางรุ่นไหนที่เหมาะกับ เจ้า cr-v ตัวนี้บ้างอ่ะครับ

ที่ผมใช้เป็นตัว  cr-v 2.4 ครับ

อยากได้ยางที่แบบ ไม่ต้องนุ่มมากก็ได้ แต่ขอให้ขับแล้วมั่นใจ ตอนเข้าโค้งอะไรอย่างงี้อ่ะครับ เสียงเงียบๆหน่อยก็จะดีมากครับ

อย่างไงก็ขอข้อมูลด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับผม

(เอ้อ บ้านผมมีค่านิยมเรื่อง มิชลินมากคับ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าของยี่ห้อนี้มันมีคุณสมบัติอย่างที่ได้มั้ย อย่างไงก็แนะนำด้วยนะครับผม)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องยางของ cr-v อ่ะครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 20:23:15 »
อยากให้ดูค่า TEMPERATURE ด้วยนะครับ
จำได้ว่า CR-V G3 ให้ยางมาเป็น TEMP B หรือไงนี่ละ
ถ้าหายางที่มีค่า TEMP A ได้ก็จะเหมาะกับเมืองร้อนบ้านเรามากกว่า

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องยางของ cr-v อ่ะครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 21:14:03 »
ลองยางที่เป็นรหัส H/P (HIGHWAY PERFORMANCE)

นุ่มหนึมเงียบ......แต่ลุยไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 10:10:03 »
225/60/16 ของ Wrangler HP ที่เชียงใหม่ได้โปรปีใหม่เส้น 2600 ครับ

เหมือนจะรู้สึกว่าดีึขึ้นนะ แหะๆ

;D 2.4 G2 ครับ