ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นวีดีโอ รีวิว เหมือนคุณจิมมี่ทำรายการทีวี :-)  (อ่าน 4086 ครั้ง)

ออฟไลน์ Syn_dy

• Newbie
  • *

เสนอนะครับ ในฐานะที่ติดตามคุณจิมมี่ คุณแพนและทีมงานมานานตั้งแต่ก่อนที่จะเปิดเว็ปนี้

ผมขอเสนอว่า อยากให้คุณจิมมี่ทำรีวิวเป็นแบบรายการทีวี คล้ายวีดีโอ รีวิวที่ทำอยู่ทุกวันนี้แหละครับ

เพียงแค่ทำให้มันเป็นทางการขึ้นนิดนึง รีวิวด้วยภาพประกอบการอธิบายสไตล์คุณจิมมี่ แทนการเรียบเรียง

เป็นตัวอักษร ทั้งภายนอก ภายใน เครื่องยนต์ อัตราเร่ง ระยะเบรก อัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันเชื้อเพลิง ฯลฯ

เป็นภาพ+เสียง ใช้กล้อง Handy Cam ความละเอียดไม่ต้องสูงมากจะได้ไม่กินเนื้อที่ ทำรายการเหมือนคุณจิมมี่เป็นพิธีกร

มีทึมงาน + แขกรับเชิญร่วมแจมด้วยก็ได้ และอาจจะใส่ Logo ของ Sponser เข้าไปได้ด้วย ระหว่างรายการ ทำให้เหมือนรายการทีวีอะครับ

ผมว่ามันอาจจะเป็นจุดเริ่มต้นของรายการทีวี BY J!MMY ก็ได้ ต้นทุนก็ไม่ได้สูงครับ เริ่มต้นจากถ่ายกันเองนี่แหละ

ไม่แน่อาจมี Sponser เพิ่ม และมีรายได้เพิ่มก็ได้ครับ

ทั้งหมดนี้คืออยากเห็นและเฝ้าดูการพัฒนาของพวกเราต่อไป เป็นกำลังใจให้ครับ

J!MMY SHOW......................

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
เคยเสนอพี่แกไปตั้งแต่เปิดเวปใหม่แล้วครับกระทู้ต้นๆเลย แต่ว่าพี่เค้าไม่มีเวลาอ่ะสิ

รวมถึงงบประมาณ ทีมงานอีก และผลตอบแทนของการทำเวปไซต์ ไม่ได้มากมายอย่างที่คิดอ่ะครับ

ตอบแทนพี่เค้าซะอย่างนั้น เดี๋ยวไว้รอให้พี่เค้ามาตอบเองดีกว่านะครับ ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
YouTube ไงครับ....
ทรงพลัง ในการส่งสาร มากนะ
แต่ไม่มีผู้สนับสนุนโฆษณา เหมือนโทรทัศน์น่ะครับ

ออฟไลน์ Syn_dy

• Newbie
  • *
ถ้าทำจริงๆ ผมว่าก็ Post ในเว็ปเรานี่แหละ เป็นคอลัมใหม่ไป แล้วก็ลง Youtube ด้วย

มันอาจจะเป็นหนทางเพิ่มสปอนเซอร์ได้ครับ

ส่วนเรื่องทีมงานก็ไม่ต้องมากครับ เท่าที่ทำอยู่ตอนนี้ผมว่าก็เพียงพอนะ

(เหมือนเด็กนิเทศฯทำหนังสั้นส่งอาจารย์แหละครับ)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณมากครับ ที่มาช่วยตอบ เพราะยังคง คิดเห็นกันตามนั้น

เรากำลังคิดว่า แทนที่เราจะต้องทำคลิปให้เหมือน รายการทีวี

ทำไมเราไม่ทำคลิปในสไตล์เรา จนรายการทีวี เขามาเอาตามอย่างเรา ซะเลยละครับ?

^_^

ออฟไลน์ sirisak_ac118

พี่ J!MMY เห็นใจคนบ้านนอกNETไม่แรงด้วยนะ....... :o

ยังไงก็ขอให้ยังมีReviewแบบเดิมๆด้วยนะครับ