ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย Youtube_HLM ครับ  (อ่าน 45117 ครั้ง)

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
สงสัย Youtube_HLM ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 09:09:03 »
จากรูปนะครับ เวลาผมเข้าไปฟัง Rerun_Drive ในYoutube
มันหาวันที่ 19, 26 ไม่เจอ ครับ ทำให้ผมต้องเข้า webboard ก่อนเพื่อค้นหา Rerun ของวันที่ 19, 21 ครับ

จากรูป รายการล่าสุดคือ Rerun ของวันที่ 12
เป็นทั้งในคอมพิวเตอร์ (โดยไม่ได้ล็อคอิน youtube) และเป็นทั้งในมือถือ ทั้ง Sony Z1 และ Note2 (auto log-in ในเมลล์ของผมเอง)

รบกวนลองเช็คนะครับ ว่าเกิดอะไรขึ้น ทำไม รายการอัพโหลด rerun วันที่ 19 และ 21 ถึงไม่ขึ้นมาใน เพจ youtube HLM

ขอบคุณครับ

Re: สงสัย Youtube_HLM ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 09:12:10 »
ส่วนรูปนี้ผมคลิ๊กมาจากลิงค์ใน Forum ครับ

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 09:44:37 »
ส่วนรูปนี้ผมคลิ๊กมาจากลิงค์ใน Forum ครับ
เห็นสัญลักษณ์รูปกุญแจแต่ไม่ได้ล็อกครงข้างซ้ายของชื่อคลิปหรือเปล่าครับ
อันนั้นคือ "unlisted" หมายความว่าเฉพาะผู้ที่มี link เท่านั้นจึงสามารถที่จะเข้าดู vdo นี้ได้
แต่ถ้าเข้าผ่านหน้าเว็บ Youtube, เข้าทาง channel ทาง youtube แล้วใช้การค้นหาจะไม่เจอครับ
(เอาเมาส์ไปชี้ที่รูปกุญแจนั้นก็ได้ครับขึ้นบอกอยู่)

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 19:55:34 »
เห็นสัญลักษณ์รูปกุญแจแต่ไม่ได้ล็อกครงข้างซ้ายของชื่อคลิปหรือเปล่าครับ
อันนั้นคือ "unlisted" หมายความว่าเฉพาะผู้ที่มี link เท่านั้นจึงสามารถที่จะเข้าดู vdo นี้ได้
แต่ถ้าเข้าผ่านหน้าเว็บ Youtube, เข้าทาง channel ทาง youtube แล้วใช้การค้นหาจะไม่เจอครับ
(เอาเมาส์ไปชี้ที่รูปกุญแจนั้นก็ได้ครับขึ้นบอกอยู่)

งั้นผมขอถามทางทีมงานเพิ่มครับ

ด้วยเหตุใด ถึงไม่ให้โชว์ในYoutube ครับ ทั้งๆที่วันที่ 12 ก็มีโชว์คับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 18:04:30 »
อันนี้จิมมี่อัพขึ้น ไม่ใช่ผม คาดว่ามันคงเซ็ตผิด
ไม่ก็คงมีบางอย่างที่ออกรายการแล้วฟังแล้วน่าจะเหมาะเก็บไว้ฟังกันเองในบรรดาพวกเรามากกว่า

ผมก็ทำแบบนี้กับพวก Extra Clip เพราะเบื่อขี้ปากคนที่ไม่ใช่พวกเรากันเอง มันไม่เข้าใจฟีล อธิบายยาก พูดไม่รู้เรื่อง

ผมหวังว่าจะเป็นอันแรก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8