ผู้เขียน หัวข้อ: *Review Ford Escape E20 4X2 XLT ขาวอวบขนาดนี้ต้องดู.......  (อ่าน 73015 ครั้ง)

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
Re: *Review Ford Escape E20 4X2 XLT ขาวอวบขนาดนี้ต้องดู.......
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 11:06:23 »
ขอบคุณครับ รูปสวยดีครับ
อยากได้เลนส์ตัวนี้จัง  ;D

ถ่ายรูปได้สวยมากครับ

(อยากให้พี่ทำรีวิว ISUZU D-MAX บ้างอยากรู้ว่ามันประหยัดแค่ไหน??)
ผมใช้ MU7 อยู่ เครื่องตัวเดียวกะ D-MAX
เครื่อง 3.0 ผมว่ามันไม่ประหยัดเท่าไหร่เลยนะครับ
ส่วนตัวผมว่าวีโก้ ประหยัดกว่าอีกนะ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
Re: *Review Ford Escape E20 4X2 XLT ขาวอวบขนาดนี้ต้องดู.......
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 12:40:54 »
ผมใช้ MU7 อยู่ เครื่องตัวเดียวกะ D-MAX
เครื่อง 3.0 ผมว่ามันไม่ประหยัดเท่าไหร่เลยนะครับ
ส่วนตัวผมว่าวีโก้ ประหยัดกว่าอีกนะ
แล้วใช้รุ่น Super Platinum รึเปล่า??
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 13:40:28 »
ผลงานไม่ผิดหวังเลยครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ tommemov

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 14:23:01 »
รีวิวกระชับดี ถ่ายรูปสวยเหมือนเคย
รอรีวิว คันต่อไปครับ :)

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 14:40:32 »
ลุงผมใช้ 2.3 XLT 4x4 ตัวแรกอยู่
ผมว่าเทคโนโลยีมันล้าหลังกว่า CR-V G2 อีกนะ
แต่ผมชอบดีไซน์ที่ดูบึกบึน แล้วก็ชอบซันรูฟมากเลยด้วย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ bittergarlic

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 20:17:45 »
บางภาพไวด์ซะรถกระปุ๊กลุกเลยนะ ^____^

ออฟไลน์ mimill_s

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 20:21:33 »
รูปสวยเหมือนเดิม ขอบคุณมากๆค่ะ

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 21:34:45 »
เยี่ยมเลย  รีวิวที่ผมทำก้อได้ แนวความคิดจากพี่ๆ ที่ทำมาก่อนๆนี่แหละครับ จะเอาขึ้นพรุ่งนี้แล้วววว   
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 21:40:00 »
ขอบคุรครับรีวิวกระชับได้ใจความดีครับ

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 22:43:15 »
แจ่มแจ๋ว เยี่ยมมาก ขอบคุณครับ จะรอรุ่นต่อไปนะครับ ไม่รู้มีอีกรึเปล่า แต่รุ่นนี้ดี ใช้ได้อีกนาน ไม่ตกรุ่นเร็ว ตัวถังนี้ฟอร์ดใช้คุ้มมากๆ ร่วม 10ปีเห็นจะได้ สงสัยจะมีไมเนอร์อีกรอบแหงๆ แต่รอบนี้ก็สวยลงตัวดีทีเดียว

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 22:52:07 »
แล้วพี่ได้เคยทำรีวิว new camry รึยังครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 23:03:41 »
แล้วพี่ได้เคยทำรีวิว new camry รึยังครับ

เคยได้ลองขับแต่คงไม่ทำReviewครับ

จะพยายามเลือกรถที่ไม่ชนกับพี่ J!MMY ครับ  ;D
เดี๋ยวโดนพี่แกเคืองเอา เหอๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2010, 23:05:15 โดย sirisak_ac118 »

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 02:03:15 »
ใช้เลนส์อะไรถ่ายบ้างครับ ภาพออกมาแปลกๆดี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 02:04:51 »
1.

เยี่ยมครับ ตามเคย

2.

ขอแนะนำนิดนึง
2.1 การถ่ายรูปรถ นั้น ไม่ต้องใช้ เลนส์ Wide มากขนาดนี้ก็ได้ครับ
2.2 ไม่ว่าจะหักเลี้ยวรถไปทางไหนก็ตาม ถ้าจะให้รถออกมาดู ลงตัว แล้วจบ
ควรจะต้งหักพวงมาลัย ยังไงก็ตาม แต่ต้องเห็นกระทะล้อครบ ทั้ง หน้า และหลัง
แม้ว่าจะหักเลี้ยวในมุมที่ ตรงข้ามกับตำแหน่งของรถที่เรายืนถ่ายอยู่ก็ตาม

เช่น หักเลี้ยวพวงมาลัยไปทางซ้าย แต่เรายืนฝั่งขวาของรถ ก็ควรจะถ่ายให้มงเห็นล้อหนะครับ

3.
รีวิวกระชับขึ้น ดีครับ  อันนี้ ชมเชย

4.

และไม่ต้องกลัวหรอกว่า จะมาซ้ำกับรถที่พี่เคยทำ ทำไปเลย อยากทำคันไหน ทำไปเลย
ไม่ต้องกลัวซ้ำ เพราะรถรุ่นเดียวกัน มุมมองของคนแต่ละคน อาจแตกต่างกันได้ครับ
ไม่จำเป็นต้องเหมือนกัน

Escape เอง ก็อยู่ในคิว ที่จะนำมาทำรีวิวกันใหม่อีกรอบเหมือนกัน ครับ

5.

เปลี่ยนโลเกชันได้แล้วน้องเอ้ยยยยยย ใช้ซ้ำซะจนช้ำหมดแล้วววว

6.

ขอบคุณมากครับ ที่ยังทำมาให้พวกเราได้อ่านกัน อย่างดี เหมือนเคย
เดี๋ยวขอว่างก่อน จะทะยอยเอาขึ้นหน้าเว็บหลักให้ทีละรุ่น ทีละคัน

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 08:05:29 »
ใช้เลนส์อะไรถ่ายบ้างครับ ภาพออกมาแปลกๆดี

เลนส์ที่ใช้มี
-Canon EF 17-40 F/4 L เป็นหลักครับ สัดส่วนตรงขอบๆจะเบี้ยวๆไปบ้างแต่ว่าเก็บรายละเอียดได้ครับ
-Canon EF 15 F/2.8 Fisheye อีกตัวที่ทำให้รูปมันดูกลมๆนะครับ ภาพออกมาแปลกดี เหอๆ

ปล.ต้องใช้ร่วมกลับกล้องที่มีCCDแบบ Full-frame (เช่น 5Dขึ้นไป)ไม่งั้นไม่กว้างแบบนี้ครับ

แต่ถ้าอยากได้ภาพมุมมองแบบนี้แต่กล้องที่ใช้เป็นกล้องตัวคูณเช่น 7D 50D หรือจะเป็น 500D ต้องใช้เลนส์ตัวนี้
เลนส์ Ultra wide
-Canon EF-S 10-22 ราคาโหดทีเดียว
-Sigma 10-20 ราคาน่าคบหากว่า (เคยใช้ตัวนี้เหมือนกันครับ)

แต่ถ้าอยากได้มุมมองแบบFish Eye ต้องใช้ตัวนี้ครับ
-Tokina AF 10-17F3.5-4.5 Fish-Eye
เพราะถ้าใช้เลนส์ของค่ายCanonเองมันไม่โค้งครับ ระยะจะเป็นของกล้อง Full-Frame ใส่กล้องตัวคูณไม่ได้ครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2010, 09:14:56 โดย sirisak_ac118 »

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 08:08:29 »
1.

เยี่ยมครับ ตามเคย

2.

ขอแนะนำนิดนึง
2.1 การถ่ายรูปรถ นั้น ไม่ต้องใช้ เลนส์ Wide มากขนาดนี้ก็ได้ครับ
2.2 ไม่ว่าจะหักเลี้ยวรถไปทางไหนก็ตาม ถ้าจะให้รถออกมาดู ลงตัว แล้วจบ
ควรจะต้งหักพวงมาลัย ยังไงก็ตาม แต่ต้องเห็นกระทะล้อครบ ทั้ง หน้า และหลัง
แม้ว่าจะหักเลี้ยวในมุมที่ ตรงข้ามกับตำแหน่งของรถที่เรายืนถ่ายอยู่ก็ตาม

เช่น หักเลี้ยวพวงมาลัยไปทางซ้าย แต่เรายืนฝั่งขวาของรถ ก็ควรจะถ่ายให้มงเห็นล้อหนะครับ

3.
รีวิวกระชับขึ้น ดีครับ  อันนี้ ชมเชย

4.

และไม่ต้องกลัวหรอกว่า จะมาซ้ำกับรถที่พี่เคยทำ ทำไปเลย อยากทำคันไหน ทำไปเลย
ไม่ต้องกลัวซ้ำ เพราะรถรุ่นเดียวกัน มุมมองของคนแต่ละคน อาจแตกต่างกันได้ครับ
ไม่จำเป็นต้องเหมือนกัน

Escape เอง ก็อยู่ในคิว ที่จะนำมาทำรีวิวกันใหม่อีกรอบเหมือนกัน ครับ

5.

เปลี่ยนโลเกชันได้แล้วน้องเอ้ยยยยยย ใช้ซ้ำซะจนช้ำหมดแล้วววว

6.

ขอบคุณมากครับ ที่ยังทำมาให้พวกเราได้อ่านกัน อย่างดี เหมือนเคย
เดี๋ยวขอว่างก่อน จะทะยอยเอาขึ้นหน้าเว็บหลักให้ทีละรุ่น ทีละคัน

ขอขอบคุณคำแนะนำดีๆที่มีใ้ห้ตลอดนะครับ  พี่J!MMY    :D

และขอขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกคนที่เข้ามาอ่านกัน มีกำลังใจทำคันต่อไปขึ้นอีกเยอะเลยครับ   ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2010, 08:10:53 โดย sirisak_ac118 »

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 17:41:18 »
เป็นอีกหนึ่งทางเลือก และเป็นอีกหนึ่งรีวิวที่นับวันสิ่งที่ไม่ธรรมดาอยู่แล้วจะดีขึ้นเรื่อยๆครับ

อีกหน่อย คนทำหนังสืออาจจะอยากมองหาคนที่เขียนเรื่องได้ และถ่ายรูปได้ ทำทุกอย่างได้ในคนคนเดียวกัน
ผมคิดว่าคุณสามารถก้าวเข้ามาทำตรงนี้ในระยะเริ่มต้นได้ไม่ยากแล้วล่ะครับ ขึ้นอยู่กับความชอบ หรือปัจจัยอื่นที่เกี่ยวข้องเท่านั้น

ผมกลับชอบรูปสไตล์ Wide Angle ของคุณนะครับ มันเหมือนเป็น Signature ประจำตัวของคุณอย่างหนึ่งก็ว่าได้ แต่อาจจะต้องลดจำนวนรูปที่เป็นมุม Wide ดูบ้าง แต่อย่าถึงกับลดสไตล์ความเป็นตัวของตัวเองลงไป เพราะแต่ละคนมีเสน่ห์ในการถ่ายรูปไม่เหมือนกันครับ

ส่วนสำคัญคือต้องรู้ว่ารถรุ่นไหน มีมุมสวยตรงไหน ถ้าคุณเดิมรอบคันมากพอ ก็จะเริ่มรู้ใจรถมันทีละนิด ทีนี้คุณจะเลือกได้เลยว่าจะถ่ายยังไงครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวนี้อีกครั้งครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ chai99

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 18:58:07 »
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 19:06:05 »
เป็นอีกหนึ่งทางเลือก และเป็นอีกหนึ่งรีวิวที่นับวันสิ่งที่ไม่ธรรมดาอยู่แล้วจะดีขึ้นเรื่อยๆครับ

อีกหน่อย คนทำหนังสืออาจจะอยากมองหาคนที่เขียนเรื่องได้ และถ่ายรูปได้ ทำทุกอย่างได้ในคนคนเดียวกัน
ผมคิดว่าคุณสามารถก้าวเข้ามาทำตรงนี้ในระยะเริ่มต้นได้ไม่ยากแล้วล่ะครับ ขึ้นอยู่กับความชอบ หรือปัจจัยอื่นที่เกี่ยวข้องเท่านั้น

ผมกลับชอบรูปสไตล์ Wide Angle ของคุณนะครับ มันเหมือนเป็น Signature ประจำตัวของคุณอย่างหนึ่งก็ว่าได้ แต่อาจจะต้องลดจำนวนรูปที่เป็นมุม Wide ดูบ้าง แต่อย่าถึงกับลดสไตล์ความเป็นตัวของตัวเองลงไป เพราะแต่ละคนมีเสน่ห์ในการถ่ายรูปไม่เหมือนกันครับ

ส่วนสำคัญคือต้องรู้ว่ารถรุ่นไหน มีมุมสวยตรงไหน ถ้าคุณเดิมรอบคันมากพอ ก็จะเริ่มรู้ใจรถมันทีละนิด ทีนี้คุณจะเลือกได้เลยว่าจะถ่ายยังไงครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวนี้อีกครั้งครับ

ขอบคุณพี่แพนสำหรับคำแนะนำนะครับ กว่าจะได้ขนาดนี้ก็ได้รับคำติชมจากพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคน ยังไงก็ขอขอบคุณทุกๆคนอีกครัง

มีกำลังใจที่จะทำคันต่อไป แล้วจะทำดียิ่งๆขึ้นไปนะครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2010, 19:07:57 โดย sirisak_ac118 »

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 22:41:48 »
Lens ที่กล่าวมาราคาแบบ :'( :'( :'(

ผมมี่แค่ D40 + 18-105VR ,50 F1.8 คงต้อง Photshop ;D

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 14:38:55 »
ขอบคุณครับ

รีวิวกระชับดี  รอติดตามผลงานต่อไปครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ !ce

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 15:04:26 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับรีวิวดีๆ ที่ให้สมาชิกชาว HLM ได้ชมกันอย่างสม่ำเสมอ
ผมทราบดีว่า การจะทำรีวิว ที่มีภาพสวยๆ บทความดีๆ แต่ละอันให้ออกมาดี ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ
จะต้องใช้ความอุสาหะ มานะ อดทน ในการถ่ายภาพ โดยเฉพาะ ภาพสวยๆอย่างที่ได้ชมกัน
ไหนจะต้องมาตกแต่งภาพ ไหนจะต้องคิดถ้อยคำบรรยาย สรรพคุณเพื่อมาเป็นเป็นบทความ
แล้วไหนยังจะต้องอัพโหลด โพสในเว็บ ให้พวกเราได้ชมกันอีก ต้องใช้ฝีมือ แรงงาน และ เวลาอย่างมาก
แถมไม่ได้เงินอีกต่างหาก เฉกเช่นเดียวกับ พี่จิมมี่ ที่ทำรีวิว ให้พวกเราได้ติดตามกันมาตลอด

ผมขออนุญาติคอมเม้นท์นิดนึงนะครับ เกี่ยวกับเรื่องรูปภาพที่ใช้ประกอบรีวิว
รูปที่คุณใช้ประกอบทั้งหมด เป็นรูปที่สวยงามและใช้เทคนิคในการถ่ายพอสมควร
ถือว่าฝีมืออยู่ในระดับที่ไม่ธรรมดา แต่มีบางรูปที่คุณใช้เลนส์ มุมมองค่อนข้างกว้างไปนิด
ทำให้ที่ตัวแบบคือรถ ดูบิดเบี้ยว และมองค่อนข้างลำบาก (มองนานๆแล้วเวียนหัว)

มุมมองของผมต่อการทำรีวิว ในสายตาของผู้อ่าน ย้ำนะครับ สายตาของผู้อ่าน เพราะถ้าให้ผมทำแบบคุณ
หรือ พี่จิมมี่ หรือ พี่แพน และท่านอื่นๆ ที่ได้เปิดโรงงานผลิตรีวิวดีๆ  ผมคงทำไม่ได้ดี อย่างหลายๆท่านในนี้แน่

ภาพถ่ายรถที่สวยในสายตาผม คือภาพถ่ายที่ธรรมดา มีชั้นเชิงของมุมมองของความเป็นรถอย่างถูกต้อง
เข้าใจง่าย แบล็คกราวน์สวยๆ เช่น นิตยสารหัวนอกหลายๆฉบับ ไม่ว่าจะเป็น Top Gear, Car, Evo หรือ Auto Build เป็นต้น

หนังสือเหล่านี้ล้วนแต่มี ภาพสวยๆ บางภาพธรรมดามาก แต่กลับดูสวย และมีพลังอย่างคาดไม่ถึง
ผมไม่ได้มีเจตนาให้คุณเลียนแบบภาพจากหนังสือเหล่านั้น หรือให้เดินตามทางของใคร

เพียงอยากให้คุณใช้ศักยภาพที่มีอย่างมหาศาล ให้เต็มที่ และเป็นเจ้าแห่งยูสเซอร์รีวิวตัวพ่อ ในโอกาสต่อไป
ผมขอฝากเว็บไซด์ ไว้ให้ดูเว็บนึงนะครับ ผมว่าค่อนข้างจะมีประโยชน์สำหรับทุกท่าน ที่ชอบการถ่ายภาพรถ
เว็บนี้เลยครับ ความรู้ล้วนๆ :   http://www.carphototutorials.com/ ....  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2010, 15:09:25 โดย Iceetc »
" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 13:58:28 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับรีวิวดีๆ ที่ให้สมาชิกชาว HLM ได้ชมกันอย่างสม่ำเสมอ
ผมทราบดีว่า การจะทำรีวิว ที่มีภาพสวยๆ บทความดีๆ แต่ละอันให้ออกมาดี ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ
จะต้องใช้ความอุสาหะ มานะ อดทน ในการถ่ายภาพ โดยเฉพาะ ภาพสวยๆอย่างที่ได้ชมกัน
ไหนจะต้องมาตกแต่งภาพ ไหนจะต้องคิดถ้อยคำบรรยาย สรรพคุณเพื่อมาเป็นเป็นบทความ
แล้วไหนยังจะต้องอัพโหลด โพสในเว็บ ให้พวกเราได้ชมกันอีก ต้องใช้ฝีมือ แรงงาน และ เวลาอย่างมาก
แถมไม่ได้เงินอีกต่างหาก เฉกเช่นเดียวกับ พี่จิมมี่ ที่ทำรีวิว ให้พวกเราได้ติดตามกันมาตลอด

ผมขออนุญาติคอมเม้นท์นิดนึงนะครับ เกี่ยวกับเรื่องรูปภาพที่ใช้ประกอบรีวิว
รูปที่คุณใช้ประกอบทั้งหมด เป็นรูปที่สวยงามและใช้เทคนิคในการถ่ายพอสมควร
ถือว่าฝีมืออยู่ในระดับที่ไม่ธรรมดา แต่มีบางรูปที่คุณใช้เลนส์ มุมมองค่อนข้างกว้างไปนิด
ทำให้ที่ตัวแบบคือรถ ดูบิดเบี้ยว และมองค่อนข้างลำบาก (มองนานๆแล้วเวียนหัว)

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ เดี๋ยวจะฝึกฝนและพัฒนาฝีมือต่อไป ขอบคุณครับ

มุมมองของผมต่อการทำรีวิว ในสายตาของผู้อ่าน ย้ำนะครับ สายตาของผู้อ่าน เพราะถ้าให้ผมทำแบบคุณ
หรือ พี่จิมมี่ หรือ พี่แพน และท่านอื่นๆ ที่ได้เปิดโรงงานผลิตรีวิวดีๆ  ผมคงทำไม่ได้ดี อย่างหลายๆท่านในนี้แน่

ภาพถ่ายรถที่สวยในสายตาผม คือภาพถ่ายที่ธรรมดา มีชั้นเชิงของมุมมองของความเป็นรถอย่างถูกต้อง
เข้าใจง่าย แบล็คกราวน์สวยๆ เช่น นิตยสารหัวนอกหลายๆฉบับ ไม่ว่าจะเป็น Top Gear, Car, Evo หรือ Auto Build เป็นต้น

หนังสือเหล่านี้ล้วนแต่มี ภาพสวยๆ บางภาพธรรมดามาก แต่กลับดูสวย และมีพลังอย่างคาดไม่ถึง
ผมไม่ได้มีเจตนาให้คุณเลียนแบบภาพจากหนังสือเหล่านั้น หรือให้เดินตามทางของใคร

เพียงอยากให้คุณใช้ศักยภาพที่มีอย่างมหาศาล ให้เต็มที่ และเป็นเจ้าแห่งยูสเซอร์รีวิวตัวพ่อ ในโอกาสต่อไป
ผมขอฝากเว็บไซด์ ไว้ให้ดูเว็บนึงนะครับ ผมว่าค่อนข้างจะมีประโยชน์สำหรับทุกท่าน ที่ชอบการถ่ายภาพรถ
เว็บนี้เลยครับ ความรู้ล้วนๆ :   http://www.carphototutorials.com/ ....  ;)

ออฟไลน์ Ninja

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 11:45:49 »
ขอบคุณมากครับ ติดตามผลงานมาตลอด พัฒนาขึ้นมากจริงๆครับ
สนใจรถรุ่นนี้เหมือนกันครับ เคยไปลองตอนเปิดตัวใหม่ๆ ที่ในกรมทหาร

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 20:49:07 »
reviewได้สุดยอดเลยครับ ภาพสวยเนื้อหาดี   ผมอยากทราบว่าใช้กล้องอะไรครับ เลนส์อะไรภาพถึงออกมาดีมากๆครับ

ออฟไลน์ TJ_NARAK

• **
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 16:20:54 »
ขอบคุนสำหรับ รีวิว คับผม รถสวยมากๆๆเลย :o
CAR IN MY DREAM -> BMW X3 F25 + BMW 320d + MINI COOPER S COUNTRYMAN ALL4 + GOLF Gti

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 09:21:46 »
reviewได้สุดยอดเลยครับ ภาพสวยเนื้อหาดี   ผมอยากทราบว่าใช้กล้องอะไรครับ เลนส์อะไรภาพถึงออกมาดีมากๆครับ

ไม่ได้เข้ามาดูนานเลยตอบช้าไปหน่อย ต้องขออภัยด้วยนะครับ

กล้องที่ใช้ Canon 5D กับเลนส์ EF 15 Fisheye F2.8 , EF 17-40 L F.4 , EF 24-105 L F.4 เท่าที่ใช้ในการถ่ายครั้งนี้นะครับ แต่ในReview คันอื่นๆ ก็ยังมี EF 70-200 L F2.8 แล้วก็Tamron 90 Macro ในบางโอกาสครับ :D

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 03:04:58 »
ขอบคุณครับ สุดยอดทุกรีวิวเลย

ออฟไลน์ m35025

• **
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 00:23:04 »
ถ้าเป็น SUV ผมจะบอกที่บ้านว่า Ford Escape นี่่ล่ะ ที่เราต้องการ !!!

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 15:53:14 »
พี่รีวิวได้สุดยอดมากครับ ภาพสวย ผมติดตามพี่มาตั้งแต่รีวิวw211แล้วครับ สุดยอดครับ นับถือ ว่างก้อไปโพสต์ให้บ้างนะครับว่ารีวิวผมเป็นไงบ้าง ดีไหม ควรปรับปรุงตรงไหนบ้าง