ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้รายการร๊วิว เดือน มกมราคม ของ พี่jimmy ครับ  (อ่าน 7711 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pong000

• Sr. Member
เดือนนี้มีรีวิวอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Honda FREED
Mercedes-Benz ML 280 CDI
Chevrolet AVEO 1.6
Toyota Corolla ALTIS Full Re-make + 2.0

Waiting List....

Suzuki SWIFT สงสัยเป็นคันสีม่วงอ่อน ซึ่งก็ยังดีกว่า สีเข้มๆทั้งหลาย
Mazda 2 Sedan?
BMW 730 Ld? + First Impression 740 Li
MINI Re-Make + New Cooper S Convertible AT

ออฟไลน์ The Coup Channel

อ้าว คุนพี่ขา Aveo 1.6 นี่จะมาเมื่อไหร่เจ้าคะ

มีminiเปิดประทุนด้วย ;D รอชมครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
freed ที่บอกว่าปลายวีคนี้เสร็จก้อคือวัันนี้ใช่มั้ยครับ ถามดูน่ะครับ

ออฟไลน์ Pong000

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

รอติดตามครับ :D
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
รอด้วยคนครับ
 :D

ออฟไลน์ Lovely_Car

รอชมด้วยอีกคนครับ

:)

ออฟไลน์ Tonaka

MAZDA 2 sedan?????!

มาแล้วหรอครับพี่?
阿蘇山

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
แล้ว ALPHARD อ่ะีพี่จิม  ขายมาตั้งนานแล้วน้าา ^^'

พี่จิมจะรีวิว TEANA Navi มั้ยอ่ะครับ อยากดูๆ

freed ที่บอกว่าปลายวีคนี้เสร็จก้อคือวัันนี้ใช่มั้ยครับ ถามดูน่ะครับ

โอ้ยยย จะเร่งไปหนาย พ่อเจ้าประคู้นนนนน
ยังถ่ายรูปเก็บไม่หมดเล้ยยยย ต้องส่งคืนรถทางฮอนด้าพรุ่งนี้แล้ว ยังเครียดอยู่เลยเนี่ย!!

แต่นอกนั้น ของ Freed จบหมดแล้วละ

ออฟไลน์ simcity

อยากอ่าน full review ของ suzuki swift 

สู้ๆ ครับพี่ jimmy

ออฟไลน์ shyboy

• The coup
ไม่กลัวเจ้าอื่น "ตัดหน้า" หรออ

เห็นเคยบอกว่า จะไม่บอกคิวการเทส แล้วนิ

อิอิ

อ๋อ ไม่กล้วแล้วละ

X-Trail ก็มีลงไปแล้วใน เดลินิวส์ พี่เลยไม่รีบ

คันอื่นๆ พี่ก็คิดว่า ในลิสต์ 4 คันแรก เรามีทำเก็บไว้หมดแล้ว
ยกเว้น Aveo ที่จะต้องรอ ขับพร้อมกับคนอื่นในทริปอยู่ดี

Swift เราก็มี Exclusive First Impression ไปแล้วนี่ เป็นรายแรกในสื่อไทย (ไม่นับรีวิวจากลูกค้าที่ใช้จริง
ซึ่งละเอียดมากกว่าเราซะอีก) แล้วเดี๋ยวรอทำ ฟูลรีวิว ไปเลยดีกว่า

730Ld ตอนนี้ ก็มี Top Gear ลงไปก่อนแล้ว
MINI Convertible รายการทีวีของ Auto Bild ก็เอาไปลง ช่อง 11 แล้ว

เลยไม่เห็นมีอะไรน่าตื่นเต้นแต่อย่างใด....

เน่อ ท่านน้อง

ออฟไลน์ majam

• Jr. Member
  • **
เมื่อไรจะมี mazda cx9 ครับแล้วอยากให้มี prius ด้วย

Prius เราเคยทำของรถรุ่นก่อนไปแล้วนี่ครับ?
แต่อย่ในคลังระทู้เก่าพันทิบ

ซึ่งว่าจะเอามาโพสต์ใหม่ก็ยังไม่มีเวลาทำกันเสียที

CX-9?

เอาไว้ให้รถเค้าว่างก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ majam

• **
อุ๊ๆๆๆ jimmi มารวดเร็วมาก ได้กลับไปดูแล้ว review เก่า รีบไปดูอัตราสิ้นเปลืองก่อนเลย 19.41km/l  สุดยอดเลย แล้วรุ่นล่าสุดเค้าบอกว่าประหยัดขึ้นกว่านี้อีก เลยอยากรอให้ jimmi review รุ่นล่าสุดด้วยเพราะมีแนวโน้มจะผลิตในไทยชิมิ

ออฟไลน์ S77

• **
รีวิวฟรีด อย่าลืมลองดูแถว 3 ให้ด้วยนะคะ ว่าแอร์ไปถึงรึเปล่า แบบตอนร้อนๆ อ่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

แอร์แถว 3 ของ FREED นั้น ผมไม่ได้ไปลองนั่งเองครับ

แต่ น้องกล้วย และ น้องอุ๋ย (พี่ชายของกล้วย) ขึ้นไปลองนั่งมา ระหว่างที่ผมขับ
ก็พบว่า แม้ปริมาณแอร์จะไม่มากเท่า แถว 2 แต่ความเย็นก็ยังไปถึงนะ

ส่วนหนึ่ง อาจเป็นเพราะ รถคัน DEMO ในฝูง FREED ของ ฮอนด้า ตอนนี้

ติดฟิล์ม Lamina ทั้งคัน!!!

-----------------------------

ส่วน Prius ตัวใหม่เนี่ย แล้วผมจะไปหามาจากไหนละคร้าบบ
โตโยต้า ยังไม่มีโครงการจะปล่อยรถให้สื่อมวลชนลองกันเลยแต่อย่างใด