ผู้เขียน หัวข้อ: Kia Cerato Koup เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้ว พร้อมราคาครับ  (อ่าน 7416 ครั้ง)

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
เปิดตัวที่งาน Big Motor Sale แล้วครับ

Credit : Facebook Page - Cars New Update

เอิ่ม ตัวขายจริงจะใช้ล้อลายนี้จริงๆเหรอ :P นึกว่าจะได้ลายแบบในภาพโฆษณาซะอีก

เครื่อง 2.0 Nu 161 แรงม้า+เกียร์ 6 สปีด(น่าจะตัวเดียวกับที่อยู่ใน Hyundai Sonata Sport) รองรับ Gasohol E20

ราคา "ช่วงเปิดตัว 999,000 บาท จำนวนจำกัด" จาก Facebook Kia Thailand
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
เมือไหร่บริษัทแม่จะมาลงทุนเปิดโรงงานจริงๆสักที
ตัวรถหน้าใช้หลายรุ่น  ดีไซน์ก็โดนกว่าเจ้าตลาดนะ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

เมือไหร่บริษัทแม่จะมาลงทุนเปิดโรงงานจริงๆสักที
ตัวรถหน้าใช้หลายรุ่น  ดีไซน์ก็โดนกว่าเจ้าตลาดนะ

ถ้าไม่ใช่เป็นฐานการผลิตเพื่อการส่งออก ผมว่าไม่มีใครอยากมาเมืองไทยหรอกครับ
ตลาดเล็กเกินไป และอีกอย่างคนไทยบ้ายี่ห้อตลาด ยี่ห้อที่มีอยู่ทุกวันนี้ ยอดขายร่อแร่มาก
เช่น Ford เป็นต้น น่าเศร้า :(

ออฟไลน์ Destiny_gun

ตอนแรกวันนี้จะไปดูเหมือนกันครับ ติดตามทางเฟส และถามเซลล์มาตั้งแต่ก่อนเปิดตัวแล้ว เซลล์บอกไม่เกินล้าน

ไม่เกินล้านจริงๆ เซลล์ไม่ได้โกหก แต่ 999000 ไอ้การตั้งราคาแบบนี้ มันเป็นการตลาดสมัยโบราณ ไม่ได้เป็นแค่ Kia เป็นทุกยี่ห้อ รุ่นที่บริษัทหวังว่าจะขายดี จะตั้งราคาอีกพันแสน สองพันแสน ประจำ

ส่วนตัวชอบครับ เดี๋ยวตามไปดูที่เหม่งจ๋าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2014, 19:40:48 โดย Destiny_gun »

ออฟไลน์ recycleman

เดี๋ยวน่ะ

งานนี้มีเรื่อยอร์จขายด้วยเหรอครับ เห็นด้านหลังแว๊บๆ :o

ออฟไลน์ OHMMY

ไปจ้างที่ไหนทำป้ายโฆษณาเนี่ยะ ทำรถงามๆกลายเป็นรถเชยๆไปซะงั้น :'( :'( :'(

promt

• บุคคลทั่วไป
ขัดใจลายล้อนี่แหล่ะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ราคาแบบนี้ขอให้ขายได้เยอะๆ แล้วมีอู่นอกซักแห่งที่ทำได้หมด น่าจะจบ  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ burutrad

ตัวจริงสวยดีนะครับราคาก็น่าสนใจนะ

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
ผมว่าตัวเก่าก็สวยนะครับ เจอบ่อยมากที่ เกาหลี
ตัวใหม่ผมว่าดูพริ้วดี ทันสมัย แต่ลึกๆชอบตัวเก่ามากกว่า ดูสปอร์ต เหลี่ยมๆดี

ออฟไลน์ golf8023

Re: Kia Cerato Koup เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้ว พร้อมราคาครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 20:12:17 »
ดูสวยดีนะครับ

แต่เจอล้อลายนี้ไป

หมดกัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: Kia Cerato Koup เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้ว พร้อมราคาครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 01:37:09 »
โจทย์แบบนี้เลย

1.ต้องการ C seg ที่สวย คม(ที่ไม่ใช่มาสด้า3)
2.ไม่แคร์แบรนด์ 0บริการ อะไหล่
2.คันที่ 3 ของบ้านขึ้นไป

ส่วนลายล้อนะ ผมว่าถ้าผมซื้อรถคันนี้คงไม่ปล่อยให้มันมีสภาพเดิมๆเป็นแน่แท้