ผู้เขียน หัวข้อ: มีแววว่า Toyota Etios จะเป็น Eco Car สำหรับประเทศไทยซะแล้วครับ  (อ่าน 23676 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ขอให้มันมาเถอะครับ
ผมต้องการ เกียร์ MT,ABS,EBD,AIRBAG,NAVI,REAR VIEW CAMERA

ถ้า option ตามนั้นสงสัยคงจะทะลุ 5 แสนละครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
 :'( :'( ม่ายอาวววว ม่ายอาวตัวนี้ จะเอา iQ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2010, 13:44:45 โดย r0u0g0e0k »

ออฟไลน์ remontage

คนออกแบบนี่ คนอินเดียหรือเปล่าคับ

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
คนออกแบบนี่ คนอินเดียหรือเปล่าคับ

คนญี่ปุ่นครับ ลงทุนไปอยู่อินเดียศึกษา วิถีชีวิต ความเป็นอยู่  รสนิยม
เพื่อให้ตอบสนองความต้องการของลูกค้าชาวอินเดียให้ได้มากที่สุด

ออฟไลน์ remontage

งั้นคนออกแบบ น่ามาศึกษาความเป็นอยู่ของชาวไทยด้วย ก็จะดีมิน้อย

ผมว่า เฉพาะดีไซน์มันไม่สวยเอามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 

จะมีแต่เส้นโครเมี่ยมข้างประตูที่พอจะนึกถึงโตโยต้า  พับผ่าเถอะ

:'( :'( ม่ายอาวววว ม่ายอาวตัวนี้ จะเอา iQ

ราคาเริ่มต้นที่ประมาณ 6 แสนกว่าบาท

พี่จะซื้อรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
Re: สรุป Toyota Etios เป็น Eco Car สำหรับประเทศไทยค่อนข้างแ$
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 18:08:10 »
ขอให้มันมาเถอะครับ
ผมต้องการ เกียร์ MT,ABS,EBD,AIRBAG,NAVI,REAR VIEW CAMERA

ถ้า option ตามนั้นสงสัยคงจะทะลุ 5 แสนละครับ

หรือไม่ก็ 4.9 แสนบาทนะพี่  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2010, 18:57:47 โดย NAOW27 »
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ราคาเริ่มต้นที่ประมาณ 6 แสนกว่าบาท

ถามผมหรือคั้บ ผมซื้อคั้บ 

เเต่ผมอยากถามกลับ  คุณรู้ได้ยังไง ว่าถ้าสมมุติโตโยต้าทำตลาดในไทยเเล้วจะราคาจะต้องเริ่มที่ 6 เเสน   ไม่ต้องพูดถึงการนำเข้าสำเร็จรูปทั้งคันนะครับ ถ้านำเข้ามา คันนึงเกิน 1,000,000 บาท เเน่นอน

http://one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=F26090539&row=2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2010, 18:27:11 โดย r0u0g0e0k »

เเต่ผมอยากถามกลับ  คุณรู้ได้ยังไง ว่าถ้าสมมุติโตโยต้าทำตลาดในไทยเเล้วจะราคาจะต้องเริ่มที่ 6 เเสน   ไม่ต้องพูดถึงการนำเข้าสำเร็จรูปทั้งคันนะครับ ถ้านำเข้ามา คันนึงเกิน 1,000,000 บาท เเน่นอน

http://one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=F26090539&row=2

เพราะที่ญี่ปุ่นรถคันนี้ถูกตั้งราคาเอาไว้เท่า Vitz / Yaris ครับ

และรถคันนี้เป็นรถที่ออกมาเพื่อคนที่ต้องการฉีกแนวออกไปจากรถเล็กทั่วไป

จึงมีจุดขายที่เด่นชัด

ดังนั้นถ้า Toyota เกิดประกอบเอง ( ยากมาก ) คงจะไม่ตั้งราคาออกมาเพื่อฆ่ารถเล็กรุ่นอื่นๆในสังกัดของตัวเองหรอกครับ

ประกอบกับคู่แข่งในตลาดก็มีราคาที่เกินล้านทั้งนั้น

ดังนั้นการที่จะตั้งราคาออกมาก็เปิดโล่ง

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ล้านเจ็ดครับ เคยถามแล้ว
เห็นราคาแล้วลาก่อน เหอๆ

เพราะที่ญี่ปุ่นรถคันนี้ถูกตั้งราคาเอาไว้เท่า Vitz / Yaris ครับ

และรถคันนี้เป็นรถที่ออกมาเพื่อคนที่ต้องการฉีกแนวออกไปจากรถเล็กทั่วไป

ดังนั้นถ้า Toyota เกิดประกอบเอง ( ยากมาก ) คงจะไม่ตั้งราคาออกมาเพื่อฆ่ารถเล็กรุ่นอื่นๆในสังกัดของตัวเองหรอกครับ

ประกอบกับคู่แข่งในตลาดก็มีราคาที่เกินล้านทั้งนั้น

ดังนั้นการที่จะตั้งราคาออกมาก็เปิดโล่ง

ขอบคุณครับ  ;) ;)

เเต่ขอเเลกเปลี่ยนความเห็นด้วยครับ ไม่เเน่ใจว่าผม เข้าใจผิดหรือปล่าว ว่าที่ญี่ปุ่น นิสสัน MARCH ถือเป็นรถเกรดเดียวกับเเจ๊ส+ยาริส เเต่ในไทย นิสสัน ดัน MARCH ให้่อยู่ในข้อกำหนดของ ECOCAR จึง สามารถได้อัตราภาษีพิเศษ ที่ทำให้ราคาต่ำลงได้  เเล้วในกรณีนี้ ถ้าสมมุติ โตโยต้า นำIQ มา เเล้วทำให้อยู่ในข้อกำหนด ECOCAR  จะไม่สามารถทำให้ IQ มีราคาที่ต่ำกว่ายาริสได้เลยจริงๆหรือครับ
 เพราะที่คุยกันเราคุยกันอยู่ในเรื่องรถที่จะมาเป็น ว่าที่ECOCAR ของโตโยต้าในอนาคต  

( เเต่คงเป็นเเค่เรื่องสมมุติหละครับ เพราะเจ้าของกระทู้นี้คอนเฟิมค่อนข้างชัดเเล้ว ว่าตัวที่จะเข้าไำทยคือ Etios)

ถ้าผมเข้าใจผิด ขออภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2010, 20:05:50 โดย r0u0g0e0k »

ขอบคุณครับ  ;) ;)

เเต่ขอเเลกเปลี่ยนความเห็นด้วยครับ ไม่เเน่ใจว่าผม เข้าใจผิดหรือปล่าว ว่าที่ญี่ปุ่น นิสสัน MARCH ถือเป็นรถเกรดเดียวกับเเจ๊ส+ยาริส เเต่ในไทย นิสสัน ดัน MARCH ให้่อยู่ในข้อกำหนดของ ECOCAR จึง สามารถได้อัตราภาษีพิเศษ ที่ทำให้ราคาต่ำลงได้  เเล้วในกรณีนี้ ถ้าสมมุติ โตโยต้า นำIQ มา เเล้วทำให้อยู่ในข้อกำหนด ECOCAR  จะไม่สามารถทำให้ IQ มีราคาที่ต่ำกว่ายาริสได้เลยจริงๆหรือครับ
 เพราะที่คุยกันเราคุยกันอยู่ในเรื่องรถที่จะมาเป็น ว่าที่ECOCAR ของโตโยต้าในอนาคต  

( เเต่คงเป็นเเค่เรื่องสมมุติหละครับ เพราะเจ้าของกระทู้นี้คอนเฟิมค่อนข้างชัดเเล้ว ว่าตัวที่จะเข้าไำทยคือ Etios)

ถ้าผมเข้าใจผิด ขออภัยครับ

คู่แข่ง Jazz / Yaris จากค่าย Nissan นี่รู้สึกว่าจะเป็น Note นิครับ

หรือผมเมาหว่า

;D ;D  อาจจะใช่ หรือจิงๆอาจจะเป็น นิสสัน cube รึเปล่าผมก็ไม่เเน่ใจครับ

เเต่เท่าที่ดูนิสสัน march กับ note ระดับตัวรถเเละราคาไม่หนีกันเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2010, 21:33:55 โดย r0u0g0e0k »

ออฟไลน์ pianopop

• Jr. Member
  • **
 ทีมออกแบบ TOYOTA   เค้ากินอะไรเหรอครับ ทำหน้าตาไม่น่าดูเลย

ออฟไลน์ hs7qbt

• Newbie
  • *
ใครเป็นคนสรุปครับ บอกที่มาได้มั้ย

ใครเป็นคนสรุปครับ บอกที่มาได้มั้ย

สำนักข่าวต่างๆครับ

และที่ผมได้ยินมาอีก

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova

สำนักข่าวต่างๆครับ

และที่ผมได้ยินมาอีก

อ้าว ตกลง สำนักข่าวต่างๆ เป็นคนสรุปหรือครับ ?
หรือ หมายถึง ที่มาของข่าว ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 21:08:59 โดย r0u0g0e0k »

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
ผมว่าเหมือนรถย้อนยุคเลย หน้าตาเชยมากๆ เห่ยจิงๆ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
แปลกใจ กับ ที่ปัดน้ำฝน จะน่าเกลียดไปถึงไหน??

คราวก่อน โซลูน่า กับวีออส เล่น รูฉีดกระจก อันเดียว  แหม เริดนะคะ
คราวนี้เจอ ที่ปัดน้ำฝน ก้านเดียวอีกจะรับแรงไหวไหมนั่น??

ส่วนภายในห้องโดยสาร  สงสัย จะต้องการเก บลัฟ  กัน ตรงที่มีคนเคยวิจารณ์ ว่า Honda civic เอาใจคนขับมากเกินไป

คราวนี้โตโยต้า ก็เล่นคืนบ้าง กะจะเรียกคะแนนมากขึ้น แต่ถ้าจะแหกฮี ไปอยู่ในโคโรล่า รับรองแฟนเพลงเ่าแน่นอน ก็เลย เอามายัดรุ่นนี้ประเดิมก่อน  คราวนี้แหละ จะหมู่หรือจ่าก็ดูจากห้องโดยสารนี้แหละ

อ้อ  ถ้าจะเอามาเป้นอีโคคาร์จริงๆ เอาห้าประตู จะมัีอนาคตมากกว่าสี่นะ เพราะว่า ถ้าเอาสี่มา  รับรองว่า ร้องยี้กันเป็นแถบๆ ดูท่าจะไมเนอร์ไม่ขึ้น

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

คู่แข่ง Jazz / Yaris จากค่าย Nissan นี่รู้สึกว่าจะเป็น Note นิครับ

หรือผมเมาหว่า
คู่แข่งของ Jazz/Yaris เป็น March ครับ
Note คู่แข่งคือ Ractis ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

;) ;) ผู้รุ้มาเเร้ว ขอบคุณครับ

ยังงี้ ถ้าtoyota เอา iq มาเป็น eco car ราคา ก็ไม่ถึง 6เเสน ??? เเจ่มม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 17:49:41 โดย r0u0g0e0k »