ผู้เขียน หัวข้อ: ป้าย ป้าย ป้าย ป้าย จะเยอะอะไรกันนัก  (อ่าน 12066 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  ไม่ชินสักทีกับป้ายที่สถิตอยู่ริมถนนทั้งหลาย เห็นได้ทั่วไป เส้นไหนไม่มี (เป็นไปไม่ได้) ผมว่ามันรกตามาก โดยเฉพาะ ป้ายขายบ้านและคอนโด จะเยอะอะไรกันนัก ผมว่ามันเป็นขยะทางสายตาไปแล้วนะครับ ขอใช้พื้นที่กระทู้บ่นหน่อยนะครับ มันทำให้ผมอ่านป้ายจราจรไม่ทันในหลายๆทีเลย เฮ้อ..... :-\
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ nutnutnut

• Jr. Member
  • **
Re: ป้าย ป้าย ป้าย ป้าย จะเยอะอะไรกันนัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 12:51:39 »
วันนึงรถติดไฟแดงอยู่ผมก็คุยกับแม่เรื่องป้ายริมทางว่ามันรกไปหมด พวกนี้ผิดกฎหมายทั้งนั้น พอมองถัดไปสองสามป้ายดันเป็นป้ายของตำรวจซะนี่
ป้ายตำรวจเองยังติดอย่างผิดกฎหมายเลยครับ

ที่แปลกคือบางทีพอจะหาป้ายห้ามจอดว่าจอดเวลาไหนได้บ้างดันหาไม่เจอ :-\

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
Re: ป้าย ป้าย ป้าย ป้าย จะเยอะอะไรกันนัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 13:05:47 »
พวกป้ายหลังรถด้วยครับ รุ่นพี่ผมบอกว่า น่าจะเก็บภาษีเข้ารัฐกันซะหน่อย

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 17:28:09 »
ดึกๆแอบปลดมาเลาะเอาโครงไม้ไปขายครับฮ่าๆๆๆ ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com