ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนพื้นหลังไม่ให้แสบตาได้ไหมครับ  (อ่าน 51280 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
   บอร์ดที่นี่อ่านยากแล้วปวดตามาก อ่านไปแล้วตาลายอยากให้เปลี่ยนพื้นหลังที่เป็นสีดำกับสีตัวอักษรให้สบายตาหน่อยครับ 

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: เปลี่ยนพื้นหลังไม่ให้แสบตาได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 10:38:45 »
คลิกแถบข้างบนอันที่เป็น "Profile" (ข้อมูลส่วนตัว)

จากนั้นพอโหลดหน้า Profile เสร็จ มองทางซ้าย เลือก "ปรับแต่งธีมและการวางรูปแบบ"

โหลดหน้าธีมเสร็จ คลิกตรงคำว่า "เปลี่ยน" ที่อยู่ตรง ธีมปัจจุบัน

จากนั้นเลือกธีม Yabb หรือ Babylon ก็จะได้ Background สีขาว
ปกติจะไม่สนับสนุนให้ใช้ธีมนี้เพราะไม่ได้พัฒนามันมาให้รองรับกับฟอนท์และรูปแบบอื่นๆของเว็บ การแสดงผลบางส่วนจะไม่สมมาตร แต่ถ้าใช้พื้นดำแล้วอ่านยากก็ขอเชิญใช้พื้นขาวเพื่อเซฟสายตา
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Auto

Re: เปลี่ยนพื้นหลังไม่ให้แสบตาได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 10:58:16 »
ขอบคุณครับ