ผู้เขียน หัวข้อ: เสปก Mazda 2 Sedan ของจีนครับ ถ้ามาไทยแบบนี้ คิดยังไงกันบ้างครับ  (อ่าน 4831 ครั้ง)

ออฟไลน์ nead_p

• Jr. Member
  • **
ดูจากสเปกแล้วคู่แข่งร้อนๆหนาวๆ อากาศทาง T และ H คงจะแปรปรวนน่าดูละครับ ;D ;D
ถ้ามาสด้ากล้าให้อย่างนี้ มีหวังได้แจ้งเกิด สำหรับ ABS/EBD/Dual SRS ได้กลายเป็นอุปกรณ์มาตราฐานของเขาไปแล้วหละ เพราะมีตั้งแต่รุ่นแรกยันรุ่นท๊อปเลย
สเปกตามนี้ครับ ขอลงลิงค์นะครับ แปลจากจีนเป็นอังกฤษให้นะครับ แปลไทยก็มีครับแต่อ่านแล้วงงหน่อยๆ
http://translate.google.co.th/translate?hl=th&sl=zh-CN&tl=en&u=http%3A%2F%2Fwww.mazda2sedan.com.cn%2Fggpz.html
(เอาข้อมูลมาจากthaimazda2.comครับ ขอขอบคุณครับ)
เห็นมีคนบอกว่าเห็นวิ่งในไทยแล้ว สีขาวครับ น่าจะเป็นที่ดอยทางเหนือ กับสุพรรณฯ
เสปกนี้เทียบกับ city พอไหวมั้ยครับ ผมรอตัวจริงอยู่จะได้ออกรถใหม่ซะที รอตัดสินใจระหว่าง 2 Sedan กับ city V (ABS)   อยู่ครับ  ;)

ออฟไลน์ nead_p

• Jr. Member
  • **
ลืมบอกไปเห็นทางมาสด้าบอกว่าราคาเท่า 5 ประตู หรือน้อยกว่าเล็กน้อยเหมือนค่ายอื่นๆ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
1. สเปคที่เมืองจีน มาอ้างอิงอะไรกับรถบ้านเราได้ด้วยเหรอครับ ?

2. ถึงจะใส่มาให้จริงๆ ตั้งแต่รุ่นล่างสุด แต่ถ้าเปิดราคามา 5.7 แสนล่ะ ??

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ผมว่ายังไง มาสดาจะประสบความสำเร็จกับเจ้า 2 ได้เป็นประวัติการณ์เลยล่ะ และจะเป็นการยกระดับให้กับรถ Sub compact ให้ใส่อุปกรณ์ safety มาใกล้ๆกับ compact car ครับ
งานที่พี่ใหญ่อย่างโตโยต้า + ฮอนด้า คงหนาวๆร้อนๆ พอสมควรแหละครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ประสบความสำเร็จกับ2 แล้ว อย่าลืมเอา 6 มาด้วยนะ จุ๊บุๆ

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
1.แล้วเพื่อนๆคิดว่าน้อง2 4 หรือ 5 ประตู จะขายดีกว่ากัน แต่เห็นจาก3 4 ประตูขายดีกว่าไม่ใช่หรอครับ
2.อ่านเจอจากนิตยสารบางเล่มบอกว่าน้อง2 มีโอกาสเปิดตัวเครื่องดีเซล ไม่รู้จะมีจริงหรือเปล่า
3.ตกลง2 4ประตูยังจะเปิดตัวปลาย ม.ค.จริงรึเปล่าครับ

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
ทำไมพนักงานในโรงงาน เอเอที ต้องประท้วงกันบ่อยคะ
ยอดผลิตรถมากเกินกำลังเหรอ ??? อยากรู้ เสียดายโอกาสเกิดรุ่นที่จะตามมาอีกจริงๆ
เพราะตอนนี้คนรอสองเยอะพอสมควรและเริ่มมีหลายคนแหละที่เริ่มถอดใจไม่เอาเพราะรอไม่ไว้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณเดี๊ยนเอง

พนักงาน ที่เฮโลไปตามพวกสหภาพหนะ ไม่ได้มีมากนักหรอกครับ
แต่ ที่ถึงขั้นต้องปิดไลน์ ปิดโรงงาน
เพราะบริษัทอะไรก็ตามเอง ก็กลัวว่าพนักงานพวกที่มีจิตสำนึกน้่อย เหล่านั้น
อาจจะก่อเหตุการณ์ไม่ดี ต่อทั้ง โรงงาน ต่อ คนงานคนอื่นที่ไม่คิดจะเข้าร่วมกับพวกตน
และ รวมถึง แม้แต่รถที่ผลิตถึงมือคุณๆนั่นละครับ

ขนาดใน GM ตอนประท้วงๆกันปีก่อนๆ ได้ยินว่า
ถึงขนาด แอบหย่อน น็อต เข้าไปในห้องเผ้าไหม้ กันตัวนึงเลยก็มี
ดีแต่ว่าจับได้กันเสียก่อนที่จะปล่อยรถออกจากโรงงาน

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
คุณเดี๊ยนเอง

พนักงาน ที่เฮโลไปตามพวกสหภาพหนะ ไม่ได้มีมากนักหรอกครับ
แต่ ที่ถึงขั้นต้องปิดไลน์ ปิดโรงงาน
เพราะบริษัทอะไรก็ตามเอง ก็กลัวว่าพนักงานพวกที่มีจิตสำนึกน้่อย เหล่านั้น
อาจจะก่อเหตุการณ์ไม่ดี ต่อทั้ง โรงงาน ต่อ คนงานคนอื่นที่ไม่คิดจะเข้าร่วมกับพวกตน
และ รวมถึง แม้แต่รถที่ผลิตถึงมือคุณๆนั่นละครับ

ขนาดใน GM ตอนประท้วงๆกันปีก่อนๆ ได้ยินว่า
ถึงขนาด แอบหย่อน น็อต เข้าไปในห้องเผ้าไหม้ กันตัวนึงเลยก็มี
ดีแต่ว่าจับได้กันเสียก่อนที่จะปล่อยรถออกจากโรงงาน

เช่นนี้นี่เองแล้วบริษัทเขาไม่มีมาตรการจัดการกับแกนนับพวกนั้นหรือคะ
สหภาพแรงงานคือไรอะ พี่จิมมี่ขยายความแบบรวบรัดให้เข้าใจหน่อย