ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยไปประมูลที่ดินของกรมบังคับคดีบ้างครับ  (อ่าน 12556 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  พ่อผมอยากได้ที่ดินแปลงนึง (แต่ในเวปแยกเป็น 3 แปลงไว้) พ่อชวนไป บอกอยากได้ ต้องได้ด้วย แป่ว..!! ไม่เคยไปเลย อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ เดือนหน้าจะไปกับพ่อ (ประมูลครั้งที่3) ควรเตรียมตัวยังไงบ้าง มีเทคนิคการเล่นราคาไม๊ครับ มีค่าใช้จ่ายแฝงอะไรบ้างป่าวครับ กลัวไปแบบเบลอๆแล้วประมูลได้ราคาเกินที่คิดไว้นะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
Re: ใครเคยไปประมูลที่ดินของกรมบังคับคดีบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 00:38:43 »
ผมไปในส่วนธนาคารจัดนะครับ หน้าจะคล้ายกันตามผมเข้าใจนะ. คือผมเคยไปฟังน้องต้องการซื้อที่ดินที่ถูกธนาคารยึดมาครับ ส่วนใหญ่ธนาคารจะจัด รายปีไปประมูลที่กรุงเทพ  หลักฐาน ก็ทั่วไปกับ. เงิน ที่วางค้ำประกันสำหรับผู้ประมูล อันนี้ มีในระเบียบผู้ประมูลตามแต่ธนาคารกำหนดโดยมีแบบฟอร์มสมัครผู้ร่วมเข้าประมูลลองอ่านในเว็ปของ ธนาคารนั้นๆครับ แต่ราคากลางที่แจ้งนั้นต่ำมาก ซึ่งเป็นไปไม่ได้ที่เราจะได้ราคานั้นเลยเพราะธนาคารจะมีหน้าม้าส่งซองแข่ง ดังนั้นราคาส่งซอง คุณต้องประเมินให้ดีภายในงานจะมีพวกฮั้วประมูลมาขอตัด ถ้าเรายอมก็ได้ค่าฮั้ว ด้วยวงการนี้มันซับซ้อนครับที่ผมไปเป็นการยื่นซองประกาศกันตรงนั้นเลยครับผมแพ้ไป 5,000บาทเลยไม่แน่ใจว่าฉีกซองก่อนสอดไส้ให้วงในหรือไม่มันหลายเรื่องครับวงการนี้ยิ่งที่ดินในความสนใจยิ่งยากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2014, 00:41:54 โดย bleem »

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: ใครเคยไปประมูลที่ดินของกรมบังคับคดีบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 06:49:46 »
ขอบคุณครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ