ผู้เขียน หัวข้อ: ดูเหมือนว่าน้องวีนัสของผม โช้คจะพังเสียแล้ว  (อ่าน 2838 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
หลังๆนี่ขับแล้วรถมันกระด้างมากครับ และ มันไม่เก็บหลุมหรือรอยต่อของถนนคอนกรีตเลย เชื่อว่าโช้คอัพมันจะอวสานไปเสียแล้ว

พรุ่งนี้ผมจะให้ศูนย์ลองเช็คดูครับ (จริงๆแล้วกะว่าจะทำวันนี้ แต่ศูนย์บอกว่าคิวเยอะ เลยไปเข้าพรุ่งนี้แทน)

ผลเป็นอย่างไรจะมารายงานครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: ดูเหมือนว่าน้องวีนัสของผม โช้คจะพังเสียแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:21:49 »
ถึงกับน้ำมันซึมเลยรึเปล่าครับ?
"Lose who you are to save what you love."

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: ดูเหมือนว่าน้องวีนัสของผม โช้คจะพังเสียแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 16:22:53 »
วันนี้ผมเอาเข้าศูนย์มาแล้ว และ ช่างได้สรุปว่า น้ำมันไม่รั่ว ไม่พบความผิดปกติใดๆ และ ได้ให้ผมขับ+ขย่มรถผมเทียบกับรถเดโมของศูนย์ ก็พบว่าแทบไม่ต่างกัน สรุปได้ว่า โช้คไม่เสียครับ

และ พ่อผมบอกว่าเมื่อเป็นแบบนั้นก็ให้เอารถกลับมาแล้วค่อยไปเปลี่ยนยางใหม่ทีหลัง เพราะยางมันเริ่มเก่าแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2010, 01:13:12 โดย keanetona มุขแป้กจริงๆ »

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 18:44:43 »
รถผมรุ่นเดียวกับคุณ

รู้สึกว่าแข็งเหมือนกันครับ ซีวิคอีกคันของผมเปลี่ยนแม็คแล้วยางบางกว่ายังรู้สึกจะนิ่มกว่านิดหน่อยครับ

สงสัยจะต้องเปลี่ยนยางซะแล้ว

ยิ่งตอนเบรก หรือเลี้ยว ไม่ก็ออกตัวแรงๆ

เสียงจะดังมากครับ