ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ จิมมี่ เรื่อง โซอิชิโร ฮอนด้า  (อ่าน 2900 ครั้ง)

ออฟไลน์ tintin.an

• Newbie
  • *
เคยอ่ายบทความก่อนหน้านี้ เห็นว่าพี่จิมมี่ชื่นชอบในตัว โซอิชิโร ฮอนด้า อยากทราบว่าพอจะมีบทความ หรือ ชีวปะวัติของคนนี้หรือเปล่าคับเพราะผมว่าน่าสนใจเหมือนกัน ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรนะคับ เอาไว้พี่จิมมี่ว่าง ก็ ทำให้อ่านที่กลังก็ได้ (หุๆๆ คงจะว่าเนอะ)

ขอบคุณมากกกก คับ

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
Re: ถามพี่ จิมมี่ เรื่อง โซอิชิโร ฮอนด้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:00:50 »
มีขายเป็นหนังสือเลยครับ

แปลมาจากภาษาญี่ปุ่น

หน้าปกเป็นรูปคุณ โซอิจิโร่ นั่งอยู่บนรถ F1 ของฮอนด้า

ถ้าจำไม่ผิดผมไปซื้อมาจากศูนย์หนังสือจุฬาฯมามั๊งครับ

แต่นานแล้วเหมือนกัน

ประมาณเกือบ 2 ปีจะได้
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ถามพี่ จิมมี่ เรื่อง โซอิชิโร ฮอนด้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:13:11 »
ประวัติชีวิตของคนคนนี้ มีเยอะครับ หลายเวอร์ชัน

หนังสือ เล่มหน้าปกแดงนั้น ผมก็มีครับ

แต่ ก็มีเวอร์ชันการ์ตูน ตีพิมพ์ในหนังสือพิมพ์ญี่ปุ่น
ซึ่งทาง ฮอนด้าบ้านเรา เอามาพิมพ์ใหม่ ลองติดต่อไปยังฝ่ายพีอาร์ดูครับ เผื่อว่าจะมีเหลืออยู่ ซึ่งคิดว่าน่าจะมีนะ มี 2 เล่ม หนาเอาเรื่อง

ประวัติคนคนนี้ หาได้ทั่วไปในเว็บไซต์ครับ ไม่ยากเท่าไหร่ ต้องค่อยๆหา

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 14:31:17 »
^
^
^

ผมมีเล่นนี้ล่ะคัรบ ที่เป็นการ์ตูนน่ะ เด๋วไปค้นดีก่า ยังอยู่ป่าวเนี้ยะ มีสองเล่มจบครับ อ่านแล้วได้แรงบันดาลใจดี