ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับ ซื้อ New lancer ตอนนี้ มันจะคุ้มไหมครับ  (อ่าน 9162 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
คือว่า ตอนแรกก็มองหารถเล็กอยู่น่ะครับ ในใจน่ะ อยากซื้อเฟียสต้ามากมาย แต่ดูๆแล้ว ไม่รุ้แผนการตลาดจะเป็นยังไง การเปิดตัวเมื่อไหร่ ราคา เท่าไหร่ ไม่มีรายละเอียดอะไรออกมาเลย จนที่บ้านผมเค้าเริ่มบอกแล้วว่า อย่าไปเอาเลย -_-''

ก็เลยลองมองรุ่นอื่นๆไว้เป็นแผนสำรองก่อน ที่ดูไว้ ก็คงมี jazz tiida แล้วก็คงเป้นเจ้ามิตซุ ตัวเก่านี่ล่ะครับ ประกอบกับราคาน้ำมันในตลาดโลกเริ่มปรับตัวขึ้นก็เลยเกิดสนใจเจ้าตัว CNG ขึ้นมาในทันใด ซึ่งแม่ผมเอง เค้าก็ชอบรุ่นนี้ซะด้วยสิ(ยืมเงินดาวน์จากแม่ครึ่งนึง ผมออกเองครึ่งนึง อิอิ ก้ต้องฟังเสียงแม่หน่อยล่ะ)

ก็เลยอยากจะถามพี่ๆหน่อยครับ ว่าซื้อตอนนี้ มันจะคุ้มค่าไหม เพราะโมเดลนี้เก่ามากๆ แต่ถ้าในเรื่องการใช้งานก็คงคุ้มล่ะครับ ราคาไม่แพง ได้รุ่นกลาง แถมยังติดแกส

ถามง่ายๆเลยว่า ถ้าเป้นพี่ๆ จะเลือกตัวไหนครับ ถ้าอยากได้รถราคา ไม่เกิน 7 แสน

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
ถ้าต้องการ CNG ก็มีซีเดียและครับที่น่าสนใจวัสดุดีนะขอบอก ไม่ก๊องแก๋ง ช่วงล่างดีครับกำลังดี นุ่มแต่มั่นใจดีมาก เวลาเข้าโค้ง โอเคเลย ฮิฮิ  ส่วนอัลติส CNG ราคาแพงกว่างบหน่อย พอไหวไหม

เคยใช้ซีเดียมาก่อนนะครับ ขอบอกว่าดีมาก ขายไปยังเสียดายไม่หาย CVT ให้ฟีลลิ่งเวลาวิ่งผู้ดีไปหน่อยอารมณ์ผู้หญิงไงไม่รู้   เหมือนจะอืด แต่ไม่อืด นะ คือต้องหัดเท้าหนักๆหน่อยเฉพาะตอนออกตัวเท่านั้นและ
ชุดแต่งก็เยอะ คือรุ่นนี้ถ้าซื่อมาแล้วอยากให้แต่งหน้าทาปากหน่อยเพราะมันแต่งขึ้นมาก  หล่อมากถ้าแต่ง  ของเพือนผม แต่งสะสวยเชียว

ถ้าCNGไม่ใช้ประเด็นสำคัญ  แจ๊สกับ ทีด้า ก็น่าสนมาก   เรื่องคุณงามความดีหลายท่านว่า ทีด้า น่ารักน่าชัง มากกกก กก ก   แจ๊สก็ โอเค สวยราคาไม่ตกใช้ในเมืองก็น่าจะสะดวก

แล้วแต่ จขกท จะตัดสินนะครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 14:35:39 โดย akkavit »

ออฟไลน์ Satanic za'

อิอิ ขอบคุณมากครับ ส่วนใหญ่ผมไม่ได้ใช้ในเมืองหรอกครับ ผมทำงานที่ชลบุรี เดือนนึงก็กลับบ้านครั้งสองครั้ง

ส่วนอัลติส CNG นี่ผมว่ามันแพงมากเลยนะ ไม่รุ้สิผมว่าแลกกับช่วงล่างแบบ torsion beam ด้วยราคา 8 แสนสาม ผมซื้อทีด้าดีกว่า ได้ช่วงล่างเหมือนกัน (แถมได้ส่วนลดอีกตะหาก อิอิ ลืมบอก ผมทำงาน บ ซัพพลายเออร์ของ บ รถเกือบทุกยี่ห้อ  แต่ที่ได้ส่วนลดก็มี นิสสัน มาสด้า ฟอร์ด )

ส่วนตัวไม่ค่อยชอบโตโยต้าเท่าไหร่ (สาวกโตโยต้า ไม่ว่ากันนะ แหะๆ )

ก็ เด๋วคงรอดูฟอร์ดอีกซักระยะอะครับ ถ้ายังไม่มีอะไรคืบหน้าเลย ก็คงต้องใช้แผนสำรองแล้วล่ะ

เก็บเงินจนจะดาวน์มาสด้า 3 ได้แล้วอะ (จริงๆก็ชอบนะ แต่ไม่อยากไปหนักการผ่อนต่อเดือนน่ะครับ)

ออฟไลน์ nead_p

• Jr. Member
  • **
ไม่รอดู 2 Sedan ล่ะครับ เห็นว่าถ้าเปิดการผลิตได้ก็น่าจะเปิดตัวเร็วๆนี้  ;D (หาพวกครับ)
แต่ว่าไปเสาร์นี้ภรรยาชวนดู city ซะแล้ว

ออฟไลน์ 2k

แลนเซฮร์สิครับรถใหญ๋ในราคารถเล็ก  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
ถ้าตามงบ กับคุณสมบัติที่บอก  เชียร์แลนเซอร์เลยครับ
ผมยังชอบเลย ถ้าเทียบกับรถเล็ก แบบ วีออส หรือซิตี้
อยากได้ตัวต่ำสุด เกียร์ธรรมดา
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ remontage

• Sr. Member
ถ้าต้องมี CNG ผมว่า แลนเซอร์คุ้มมาก ในราคาเท่านี้

ยิ่งตัวต่ำสุดเกียร์ธรรมดา ในราคาไม่เกิน 6แสน กับประสิทธิภาพ/ออพชั่นที่ให้ ผมว่าคุ้มสุด
(ถ้าทีด้าลาติโอ้ติด ABS/EBD  ไม่มีถุงลม ในราคา 6 แสนเท่ากัน ยิ่งคุ้มจัด เสียดายที่ไม่มี)

ก็ยังภาวนาให้มิตซู ทำสีขาวมุก ออกมาขายอีกระลอก จะแจ่มมากครับฝากมิตซูด้วย

ขายได้เรื่อยๆ ไม่ตายจริงๆ นิวแลนเซอร์ เนี่ย เห็นป้ายแดงบ่อยมาก ส่วนเจ้า ex น้านนานจะเห็นที

แต่ถ้าCNGไม่ใช่ประเด็นหลัก ในระดับไม่เกิน 7 แสน มีหลายตัวเลือกที่สดกว่าให้เล่น

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
น่าสนสุดแล้วครับ  cng  ราคาไม่แรงเลย ส่วนลดน่าจะเยอะ

อย่าคิดว่าซื้อแล้วตกรุ่น มันตกทุกคันละครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ wasit

• **
ถ้าเน้นประหยัด มันเป็นรถที่น่าสนใจที่สุดแล้ว อ้อ ยังมีเชฟ อ๊อฟตร้า อีกคัน

ออฟไลน์ tsmart

• **
หัวอกเดียวกันเลย ตอนนี้ใจเทไปทาง swift หน่อยๆแล้ว วางแผนแต่งอยู่ กะว่าถ้าถายใน motor expo นี้ยังไม่คือหน้าอีกคงตัดใจเสียที :'( :'(

ปล.แล้วใครจะช่วยดูboard fordfiestaclub.net ต่อละที่นี้? 55555

ออฟไลน์ simcity

ถ้าโจทย์ คือ รถป้ายแดง ราคาไม่เกิน 7 แสน

เวลานี้ผมเลือก Suzuki Swift ครับ

ออฟไลน์ samsung

• Newbie
  • *
ผมจอง Lancer CNG ตั้งแต่ต้นเดือนที่แล้วยังไม่ได้เลยครับ กับค่าตัว 682,000 ของแถมประมาณ 25,000 ก็คงต้องรอกันต่อไป