ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสังเกตเล็กน้อยเรื่องบทความ  (อ่าน 2757 ครั้ง)

ออฟไลน์ siamesecat

• Jr. Member
  • **
ข้อสังเกตเล็กน้อยเรื่องบทความ
« เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 17:21:24 »
บังเอิญผม ดูเวบข่าว manager อยู่คู่ๆกับที่นี่
สังเกตุบทความใหม่ๆของคุณจิมมี่ เมื่อลงแล้ว ไม่เกิน สองวัน จะมีบทความคล้ายๆกันลงที่เวบนั้น
เช่น  บทความเรื่อง new car 2010-2014 ก็มีออกมาคล้ายๆ กัน เรื่อง รถฟอร็์ดใหม่ หรือ อะไรใหม่ๆมักจะ update ในโทนๆเดียวกัน
แค่ตั้งขอสังเกตุขำๆนะครับ  ;D  แต่ดูเนื้อหาโดยรวมก็ตรงกัน ต่างกันที่ วิธีการนำเสนอที่ต่างกัน

ข่าวประชาสัมพันธ์นี่ไม่ว่ากันเพราะในฐานะสื่อเหมือนกันคงได้รับเท่ากันทุกที่ แต่บางเรื่องที่เจาะจงนี่มี ออกมาคล้ายๆกันครับ

ไม่ได้บอกใครลอกใครนะครับ ตั้งข้อสังเกตุเฉยๆ ประสาคนเสพข่าวหลายทาง   

หรือว่าผมดูมากไปแล้วเนี่ย ::)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ข้อสังเกตเล็กน้อยเรื่องบทความ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 17:25:19 »
ยืนยันว่า ไม่มีใครลอกใครครับ

เราไม่ได้ลอก แมเนเจอร์
และแมเนเจอร์ ไม่ได้ลอกเราแน่นอนครับ

เพียงแต่ว่าข่าวชิ้นเดียวกัน บางทีการนำเสนอ มันก็ฉีกออกไปได้ไม่กี่อย่างหนะครับ

ออฟไลน์ DT.Arabica Coffee

• Jr. Member
  • **
  • ?????????? Pim Manager's Ride
Re: ข้อสังเกตเล็กน้อยเรื่องบทความ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 18:24:38 »
5hk0ew,jzbfเมื่อหลายปีก่อนเกือบ 10 ปี ได้ มั้ง

เห็นพี่ บอยก็ไปช่วยทำคอลลัมน์ใน manager motro วันพุธเหมือนกัน
Everyday '97 AL50 Soluna GLi 3Auto +LPG
and '05 VIGO D-Cab 3.0G.at.2WD

Routine Service/Claim/Annual Tax
'04 Camry 2.4Q
'97 Volvo V40 2.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 21:32:40 »
ครับ

พี่บอย มีคอนเนคชัน กับทาง กลุ่มผู้จัดการมานานแล้ว
และ ที่ผ่านมา พี่บอยก็จะมีคอลัมน์ใน สื่อต่างๆของ แมเนเจอร์ เรื่อยๆครับ

แต่ ทาง Headlightmag เรา ไม่ได้มีการเชื่อมโยงใดๆอย่างเป็นทางการกับกลุ่ม แมเนเจอร์ แต่อย่างใด ครับ
ความสัมพันธ์ ต่างๆที่เกิดขึ้น เป็นไปในลักษณะ ความสัมพันธ์ส่วนตัวเป็นหลักครับ