ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเตือน เพื่อนสมาชิกที่ใช้ Asus Zenfone 5 และรุ่นอื่นๆ  (อ่าน 17590 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
เนื่องจากมือถือ Asus Zenfone ที่เป็นกระแสอยู่ตอนนี้ ตั้งแต่เปิดตัวมาไม่กี่เดือนในไทย  ขายไปได้หลายแสนเครื่อง  ทำให้ตอนนี้ ได้มีมิจฉาชีพ ตระเวนขโมย หรือล้วงมือถือรุ่นนี้ ดังนั้นสมาชิกท่านใดใช้รุ่นนี้ หรือตระกูล Zenfone อยู่ โปรดเก็บมือถือของท่านไว้ให้ดี อันตรายมากๆครับ บางท่านสงสัยว่า มือถือตระกูลนี้ ราคาไม่แพงนี่ ตระกูล Zenfone ไม่มีรุ่นไหนราคาเกินหมื่น โจรมันจะสนใจหรอ  ผิดครับ  มันเหมือนกรณีเดียวกับที่วีโก้, ดีแมกซ์, วีออส, ซิตี้ ที่มีอัตราถูกขโมยสูงแหละครับ ทั้งๆที่ราคาไม่กี่แสน ไม่เกินล้าน พอคนใช้เยอะ พอขโมยไปแล้ว ไม่เป็นจุดเด่น ตลาดมืดก็มีความต้องการสูง เช่นเดียวกันครับ จึงอยากแจ้งเตือนสมาชิก ที่ใช้มือถือรุ่นนี้อยู่ครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
Re: ฝากเตือน เพื่อนสมาชิกที่ใช้ Asus Zenfone 5 และรุ่นอื่นๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 12:00:33 »
ผมใช้ zenfone 6 บอกตรงไม่ไหนพกพาลำบากเหลือเกิน   มันจอใหญ่เกิน แต่อ่านอะไรสบายตามากๆ

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
Re: ฝากเตือน เพื่อนสมาชิกที่ใช้ Asus Zenfone 5 และรุ่นอื่นๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2014, 01:07:58 »
ต้องระวังให้มากขึ้นแล้วสินะครับ.. ยิ่งหาซื้อยากๆอยู่

ปล.ผมใช้ Zenfone 5 รุ่นแรกครับ  ;D

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2014, 03:41:49 »
ถ้าเปลี่ยนจอใหม่นี่แพงมั้ยครับ ของเพื่อนผมตกจอแตก ร้านบอก 2,700 เลยแอบสงสัยว่าแพงไปมั้ย หรือปกติครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 03:24:02 »
ถ้าเปลี่ยนจอใหม่นี่แพงมั้ยครับ ของเพื่อนผมตกจอแตก ร้านบอก 2,700 เลยแอบสงสัยว่าแพงไปมั้ย หรือปกติครับ

ถ้าร้านนั้น ส่งซ่อมศูนย์ ราคาประมาณนั้นครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ผมซื้อ 4.5 มา ไปๆ มาๆ เริ่มอยากได้ 5 นิ้วเนี่ย

อยู่กับจอ 5 นิ้วมานานเกินไป  :P

ขายไม่ออกละ กดกระจาย

ออฟไลน์ The1Chay

• Newbie
  • *
    • Twitter.com/The1chay
ไม่ว่ารุ่นไหน ผมว่าก็ควรจะเก็บรักษาไว้ให้ดีทั้งหมดนะครับ
แต่ กระแส Zenfone นี่แรงจริง ๆ
The1Chay

ผมซื้อ 4.5 มา ไปๆ มาๆ เริ่มอยากได้ 5 นิ้วเนี่ย

อยู่กับจอ 5 นิ้วมานานเกินไป  :P

ขายไม่ออกละ กดกระจาย

ประกาศขายในกลุ่มได้เลยครับ (กลุ่มนี้ห้ามขายอุปกรณ์เสริม และสินค้าอื่นๆ ยกเว้นขายเครื่อง) https://www.facebook.com/groups/545826752195000/

สมาชิกเฉพาะกลุ่มนี้กลุ่มเดียว ตอนนี้พุ่งไป ห้าหมื่นกว่าคนแล้วครับ ยังไม่นับกลุ่ม Zenfone อื่นๆ  แน่นอนว่า เมื่อสมาชิกเยอะ คนสนใจก็เยอะครับ ลองถ่ายรูปทุกมุม บอกรายละเอียด ราคา การติดต่อ เดี๋ยวก็ออกครับ คนรู้จักผมก็ขาย Zen 5 สีแดงไป ลงวันเดียว วันรุ่งขึ้นก็ขายได้เลย