ผู้เขียน หัวข้อ: honda freed มีความเป็นไปได้ที่จะเพิ่มออปชั่นไหมครับ  (อ่าน 3384 ครั้ง)

ออฟไลน์ ole_win_ter

• Newbie
  • *
ในช่วงเวลาอันสั้นนี้หรือ มอเตอร์โชว์เดือนมีนามีสิทธิ์มั๊ยครับที่honda freedจะเพิ่มออปชั่นเล็กๆน้อยๆ อย่างสวิตท์ควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัย  เบาะปรับไฟฟ้า หรือ บุผนังข้างประตูด้วยวัสดุที่ดูดีขึ้นมาหน่อย อะไรอย่างนี้ 

ผมไม่คาดหวังถึงขนาดเปลี่ยนเครื่องยนต์หรอกครับ 

คิดว่าจะไปจองแต่กลัวว่าพอขายซักพักแล้วยอดไม่ดีจะเพิ่มอุปกรณ์หรือปรับออปชั่นอย่างavanzaตอนแรกที่เครื่อง1300cc อ่ะครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สงสัยจะยากอยู่ครับ ถ้ายังทำตลาดไม่ครบ หนึ่ง ปี

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
วันนี้ไปเจอเซลล์ฮอนด้าที่ขายรถให้ผมคุยไปคุยมาได้ความว่า ยอดจองต่ำติดดินเลยเพราะเครื่อง 1500 ทำเหตุ คุณเซลล์สาวสวย  8) 8) 8) เขาบอกว่า ลูกค้าบอกว่าถ้าเครื่องเป็น 2000 โอเคเลย  ??? ??? ???

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
เรื่องเครื่องนี่ท่าทางจะยากอ่ะครับ.... ถ้าเป็นเครื่อง2000มันก็อยู่ชิดStepwgnมากไปหน่อยอ่ะ
ผมว่าถ้ามีมูนรูฟเหมือนตัวญี่ปุ่นแล้วมาราคานี้น่าจะดูเหมาะสมบ้างนะครับ(ไม่รู้มีใครคิดเหมือนผมป่าว) ส่วนเรื่องเครื่องแค่1500มันก็ตอบสนองดีใช้ได้แล้วล่ะ รถแวนขนาดนี้ แถมออกแบบเพื่อใช้ในเมือง มีอัตราเร่งออกตัวพอใช้ ไม่รู้จะใส่เครื่องใหญ่ไปทำไมอ่ะครับ(ไม่ได้เอาไปไล่กวดวีโก้ซะหน่อย) ผมว่ามันพอดีแล้วล่ะ มีที่ไม่พอดีคือเรื่องราคาเนี่ยแหล่ะ(จะแพงไปไหนเยอะแยะล่ะเนี่ย) :-\

ปล.ผมว่าที่เค้าเทียบกับเครื่อง2000เพราะราคามันเท่ากับซีวิคเครื่อง2.0แน่เลยอ่ะครับ.... ถ้าราคาเท่าตัว1.8คงไม่บ่นเรื่องเครื่องหรอกมั้ง?
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
3 เดือนแรก ถ้ายอดไม่วิ่ง

อย่างมาก ก็แถม ประกันชั้น 1 หรือชุดแต่ง Aeropart รอบคันครับ

ถ้าแถมแล้ว ลูกค้าออกรถไปเยอะแล้ว เริ่มมี Feedback ในทางที่ดี ก็คงหยุดแค่นั้น แล้วก็เก็บยอดขายไปเรื่อยๆ