ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีรถโมเดล(ยีห้ออะไรก็ได้)เอาออกมาโชว์กันหน่อย!!  (อ่าน 27905 ครั้ง)

ออฟไลน์ deaw2011

• Hero Member
    • http://metrosystems-des.com/
สมาชิกท่านใดมีหรือสะสมรถโมเดล จะยีห้อหรือสเกลอะไรก็ได้ครับ

ของผมส่วนใหญ่จะเป็น Tomica ครับ กำลังค่อยๆสะสมอยู่
ท่านใดที่สะสมไว้(ผมรู้ว่าแต่ละท่านน่าจะมีกันเยอะแน่นอน) เอาออกมาโชว์กันหน่อยครับ ;D

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
เน้นเก็บ Tomica เหมือนกันครับ ;) แต่จขกท.บอกช้าไปหน่อย...เพิ่งเอาเข้ากล่องไปแล้วบางส่วน ;D ;D ;D (ที่บ้านฝุ่นเยอะ ขี้เกียจเอาออกมาปัดฝุ่นบ่อยๆ)

ปล. แนะนำกลุ่มเกี่ยวกับ Tomica ครับ https://www.facebook.com/groups/365158033620230/
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

• http://metrosystems-des.com/
เน้นเก็บ Tomica เหมือนกันครับ ;) แต่จขกท.บอกช้าไปหน่อย...เพิ่งเอาเข้ากล่องไปแล้วบางส่วน ;D ;D ;D (ที่บ้านฝุ่นเยอะ ขี้เกียจเอาออกมาปัดฝุ่นบ่อยๆ)

ปล. แนะนำกลุ่มเกี่ยวกับ Tomica ครับ https://www.facebook.com/groups/365158033620230/

ขอบคุณที่แนะนำ club นะครับ ผมอยู่ในคลับนี้มาสักพักละ แต่ละคนเทพๆทั้งนั่น :o

ออฟไลน์ Ae3s-gte

• Full Member
เก็บครับมี Hotwheel Tomica Maro ครับ แต่ตอนนี้ตัวเล็กรื้อออกมาเล่นกล่องพังแล้ว ท่านเอาออกจากตู้หมดละ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ผมมี ของAutoart ทิ้งกล่องตอนย้ายบ้าน  ไซส์ 1:18 สะสมแค่3คัน
Maybach 62S ดำ , MB  S500 W221 เบจ , BMW 745i  E65 ขาว  
ตอนนี้ถวายเป็น ของเล่นน้องกุมารทองในบ้านครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2014, 09:50:22 โดย Heiliott »

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมเคยสะสมสเกล 1:18 ตอนอายุ 15 นะ แต่เก็บได้ไม่กี่คัน และพอนานวันเข้า มันก็เสื่อมสภาพไปเยอะมาก กระจกแตกบ้าง เป็นฝ้าบ้าง ถ้าใครรู้วิธีซ่อมสีหรือซ่อมรถพวกนี้แนะนำสถานที่หน่อยก็ดีครับ ..ส่วนมากผมมีของ Maisto อย่าง Mustang MACH3, McLaren F1, XJ220, Ferrari F40, Porsche Boxster, Diablo, Diable SE30, Porsche 993 Cabrio, SL500, Ferrari 348, Ford GT90 ประมาณนี้

ตอนนี้เลิกสะสม 1:18 แล้ว เพราะขนาดใหญ่มาก กินที่ ผมเลิกสะสมไปตั้งแต่ปี 99 เพราะไปเรียนนอกกลับมา รถแต่ละคันที่ห่อเก็บไว้ สีกับกระจกพลาสติกพังหมด หมดกำลังใจไปเลย แต่หลังจากปี 2013 ผมซื้อรถโมเดล 1:43 กลับมาจากญี่ปุ่น ตอนนี้ก็เริ่มเก็บสะสมอีกครั้ง และตั้งใจจะเล่น 1:43, 1:64 เพราะขนาดเล็ก เบา เก็บรักษาง่าย ผมไม่เอาออกจากกล่องเลยด้วยซ้ำ กะว่าเก็บไปเรื่อยๆ พอแก่ตัวลงค่อยมอบให้คนรุ่นหลังๆไปสะสมหรือขายหาเงินมาซ่อมรถจริง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Ae3s-gte

ผมเคยสะสมสเกล 1:18 ตอนอายุ 15 นะ แต่เก็บได้ไม่กี่คัน และพอนานวันเข้า มันก็เสื่อมสภาพไปเยอะมาก กระจกแตกบ้าง เป็นฝ้าบ้าง ถ้าใครรู้วิธีซ่อมสีหรือซ่อมรถพวกนี้แนะนำสถานที่หน่อยก็ดีครับ ..ส่วนมากผมมีของ Maisto อย่าง Mustang MACH3, McLaren F1, XJ220, Ferrari F40, Porsche Boxster, Diablo, Diable SE30, Porsche 993 Cabrio, SL500, Ferrari 348, Ford GT90 ประมาณนี้

ตอนนี้เลิกสะสม 1:18 แล้ว เพราะขนาดใหญ่มาก กินที่ ผมเลิกสะสมไปตั้งแต่ปี 99 เพราะไปเรียนนอกกลับมา รถแต่ละคันที่ห่อเก็บไว้ สีกับกระจกพลาสติกพังหมด หมดกำลังใจไปเลย แต่หลังจากปี 2013 ผมซื้อรถโมเดล 1:43 กลับมาจากญี่ปุ่น ตอนนี้ก็เริ่มเก็บสะสมอีกครั้ง และตั้งใจจะเล่น 1:43, 1:64 เพราะขนาดเล็ก เบา เก็บรักษาง่าย ผมไม่เอาออกจากกล่องเลยด้วยซ้ำ กะว่าเก็บไปเรื่อยๆ พอแก่ตัวลงค่อยมอบให้คนรุ่นหลังๆไปสะสมหรือขายหาเงินมาซ่อมรถจริง
ท่านผู้การลองดูในเวปนี้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีการ ปลุกสภาพไหม
http://www.ampmodelcar.com/

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
จำได้ว่าสมัยเด็กๆ พ่อกะแม่ซื้อให้ ประมาณ 200 คัน ทั้งของ Tomy และอื่นๆ

จำได้ว่าชอบไปยืนอยู่แผนกขายของเด็กเล่น สมัยบางลำภูบางโพรุ่งเรือง จนมีอยู่วันนึง แม่ให้ยืนดูรถ เราก็ยืน ดูดโกโก้ดังกิ้น จนปวดฉี่ กว่าแม่จะกลับมา ก็ราดตรงนั้นเลย อายมาก

พอเริ่มมีน้อง แต่ละคันก็ทะยอยลงน้ำไปเรื่อยๆ (บ้านมีคูน้ำ)

ทุกวันนี้ไม่เหลือเลย T_T

ออฟไลน์ Mighty-X

ผมก็มีอยู่หลายคันเหมือนกันครับ
ทั้งสเกลเล็กอย่าง 1/43 และสเกลใหญ่อย่าง 1/18

แต่ชอบ 1/18 มากกว่าครับ
เพราะมันละเอียดกว่า ลูกเล่นเยอะกว่า สมจริงกว่า
แต่รักษายากจริงๆ
เมื่อก่อนช่วงที่เรียนไม่ค่อยได้ดูเเลเท่าไหร่ ฝุ่นจับตามซอกไปหมด
ตอนนี้เลยหาพลาสติกมาคลุม (หมวกอาบน้ำพอดีเป๊ะ  ;D)

ออฟไลน์ ae_fer

• Jr. Member
  • **
สะสม 1:18 เหมือนกันครับ ค่อยๆเก็บไปเรื่อยๆพึ่งเริ่มเก็บได้ไม่นานครับ อาทิตย์ที่แล้วพึ่งเอาออกมาเช็ดฝุ่นครับ

ออฟไลน์ AkE

เด็กๆผมมีเยอะแยะเลยมีทุกไซส์ด้วย สวยๆทั้งนั้นแต่ผมเอามาเล่นพังหมดล้อหลุด เสียดายคิดตอนนี้เห็นรุ่นใหม่ๆแล้วอยากกลับมาสะสมจิงๆจังๆแต่เห็นราคาแล้วไม่

ไหวพวกยี่ห้อเนี้ยบๆนี่ปีนึงซื้อได้ 1-2 คัน เลยไม่อยากเริ่ม หันไปสะสมเครื่องบินแทนราคาเบากว่าเยอะอยุ่คับ

ออฟไลน์ joe560-4

เต็มไปหมดเลยครับ

ต่อครับ

อีกนิดครับ

ของคุณ joe560-4 ละลานตามากครับๆๆๆ  :o

ออฟไลน์ Highway Star

เมื่อก่อนมีเยอะครับ แต่ตอนเด็กๆไม่รู้ค่าชนเละ ล้อหลุด ประตูหลุด สีถลอกไปตั้งหลายคัน สมัยก่อนมี1:18เบอะแต่พังซะหมด เดี๋ยวนี้มีซื้อแต่ไซส์เล็กของtomicaครับ ใครรู้แหล่งขายโมเดลที่มีเยอะราคาไม่แพงบอกผมหน่อยก็ดีนะครับ จะตามซื้อเพิ่ม

ของคุณ joe560-4 ละลานตามากครับๆๆๆ  :o
รกเต็มห้องเลยครับ ;D

ออฟไลน์ Chanachai

• Jr. Member
  • **
ของผมก็มีครับ  แต่มีไม่มาก เพราไม่ค่อยมีตังจะซื้อ จะมี hotwheel และก็ auldey และรถที่แถมมาจากสินค้าและร้านของเล่นทั่วไปครับ
ของคุณ joe560-4(ถ้าเขียนชื่อผิดขออภัยด้วยนะครับ) มี ae86 ด้วยเหรอครับ คันโปรดผมเลยครับ :D แต่ของผมก็มีนะครับ ;D
อดีต : Nissan Sunny B14
ปัจจุบัน : Chevrolet Sonic 1.4 LT MT Sedan MY2013

ออฟไลน์ mycarmodel

• Newbie
  • *
    • mycarmodel.com
หุหุ โมเดล scale 1:18 รุ่นใหม่ๆรายละเอียดทำมาดีมากครับ ได้เห็นแล้วจะตกใจ

ออฟไลน์ KyOcHiR0

ต่อครับ
เยอะจนผมคิดว่าเปนร้านขายของเล่นเลยคับ 555 ;D
HeLLo!!