ผู้เขียน หัวข้อ: ได้คำตอบแล้วว่าทำไม พีลซ่า ขายไม่ค่อยดีค่ะ  (อ่าน 9017 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
เมื่อเช้าขับรถมาทำงานกับคุณพ่อ พอติดไฟแดง มีรถคันนึงมาจอดข้างๆ
พ่อ: มาร์ช พอไมเนอร์เชน แล้วก็ดูดีขึ้นอยู่นะพ่อว่า
ลูก: เอ่อ พัลซ่าค่ะ ๆๆ

นี่ขนาดพ่อเราอาจจะไม่ใช่เซียนรถ แต่ก็ใช้รถมาสองคันแล้วนะ

ปล. ถือว่าเป็นกระทู้คลายเครียดตอนเช้านะคะ อาจไร้สาระนิดหน่อย ^__^ 

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
Re: ได้คำตอบแล้วว่าทำไม พีลซ่า ขายไม่ค่อยดีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 09:57:06 »
พัลซ่า
ไม่ใช่ พีลซ่า
ฮี่ ฮี่

Re: ได้คำตอบแล้วว่าทำไม พีลซ่า ขายไม่ค่อยดีค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 09:57:40 »
พัลซ่า
ไม่ใช่ พีลซ่า
ฮี่ ฮี่
ขออภัยค่ะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 10:00:59 »
สำหรับผมนะ
March เป็นรุ่นที่ MC แล้วดูแย่กว่ารุ่นก่อน ยอดขายร่วงเลย

ส่วน พัลซ่า รถมันดีครับ แต่ความสวยมันน้อยไปหน่อย แถมราคาแพง เลยขายไม่ได้
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ KAMILIA

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 10:01:40 »
ส่วนแฟนผม เห็น Sylphy  เป็น Almera ตลอดๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 10:06:27 »
ส่วนแฟนผม เห็น Sylphy  เป็น Almera ตลอดๆ

ผมก็เป็นนะแบบมองกวาดผ่านๆจะนึกว่าเป็น Almera ตลอด ก่อนหน้านี้ก็ FB กับ City แต่ตอนนี้แยกแบบเร็วๆได้ล่ะส่วนซิลฟี่ยังไม่ได้เพราะไม่ได้มีให้มองบ่อยนัก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Xtrail

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 10:12:46 »
เห็นเทียน่านึกว่าซีลฟี่...บ่อย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 10:13:51 »
เห็นเทียน่านึกว่าซีลฟี่...บ่อย

อารมเดียวกันเลย

ออฟไลน์ iceice99

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 10:41:53 »

แต่ผมเห็น ซิลฟี่ นึกว่า เทียน่า

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 10:53:37 »
ประมาณเดียวกันกับเห็นซีรี่5เป็นซีรี่3เลย  ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 11:10:40 »
แฟนผมเห็น hilux 2015 บอกนึกว่าฟอร์ด :'( :'( :'(

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 11:23:02 »
จะมีอะไรแรงกว่าเห็นท้ายครูซแล้วนึกกว่า E-class มั้ย
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 11:49:13 »
จะมีอะไรแรงกว่าเห็นท้ายครูซแล้วนึกกว่า E-class มั้ย

ก่อนไมเนอร์ ของใต้หวันเลียนแบบลายของบีเอ็ม

แต่หลังไมเนอร์มานี่ ผมเห็นเหมือนคุณเลยอะ

ออฟไลน์ gamaga

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 12:08:01 »
ผมก็เห็น เทียน่า นึกว่า  ซิลฟี่  นี่ก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่ผมไม่ออก teana  ข้ามไป X-trail ดีกว่า ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 12:13:05 »

ผมแรงกว่าครับ  เห็นตอนแรกไม่หลบ  พอเจออีกคัน หลบแทบไม่ทัน 
มันมาดับกลางถนน ต่อหน้าต่อตา  คิดในใจ  ดีนะทำบุญมาดี ไม่งั้นละได้ประหยัดน้ำมัน ขึ้นรถยกไปพร้อมกันแน่ๆ

เหอๆ  ขับตามระวังหน่อยนะครับ

รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 12:14:49 »
ผมสงสัยมาตั้งนานละครับว่า  อีโคคาของ นิสสัน กับมิตซู มันคล้ายกันมาก

ออฟไลน์ tommaris

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 12:20:45 »
สำหรับผม พัลซ่า รุ่นนี้หน้าตาเพลียมากๆๆๆๆ
พูดง่ายๆ ไม่มีส่วนสวยเลย  มีดีแค่เครื่องเทอร์โบ มั๊ง

ออฟไลน์ jajaboss

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 12:34:54 »
พัลซ่าสวย ดันมาตายไฟท้ายครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 12:46:00 »

แต่ผมเห็น ซิลฟี่ นึกว่า เทียน่า

ใช่เลยครับ ถึงแม้จะดูออกนะว่า teana หรือ sylphy แต่มันเหมือนกันมากจนบางครั้งก็มองผิด

ที่สำคัญคือ ในความเห็นส่วนตัวของผม ผมว่า sylphy ดูดีกว่า teana แฮะ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 12:50:14 »
ผมก็เป็นบางครั้งนะครับ ถ้ามองไม่ดี หรือแค่ผ่านๆ

เห็น Teana เป็น Sylphy

เห็น Sylphy เป็น Almera

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 13:21:08 »
พัลซ่าสวย ดันมาตายไฟท้ายครับ

จริง ไฟท้ายดีไซน์ไม่สมราคาเลยครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 14:04:28 »
ยังแสดงว่าคนไทยยังต้องเลือกรถที่มีรูปทรงสวยถูกใจก่อนเป็นอันดับแรกเสมอ 

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 14:11:46 »
//มองกระจกหลัง

"เฮ้ยพัลซ่าร์"

//พอโดนแซง

"อ้าว อัลเมร่าหรอ"

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 17:11:48 »
Pulsar สีเหลืองๆ ทองๆ ผมเหนแล้วมองตามเลย สีสวยดี ;D

ออฟไลน์ KyOcHiR0

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 18:26:54 »

ผมแรงกว่าครับ  เห็นตอนแรกไม่หลบ  พอเจออีกคัน หลบแทบไม่ทัน 
มันมาดับกลางถนน ต่อหน้าต่อตา  คิดในใจ  ดีนะทำบุญมาดี ไม่งั้นละได้ประหยัดน้ำมัน ขึ้นรถยกไปพร้อมกันแน่ๆ

ที่ดับกันส่วนใหญ่เขาติดแกสกันมสแล้วจูนไม่ดีนะคับ ครุชติดแกสแล้วชอบเบาดับ ไม่รุ้จิงอย่าซุยคับขอร้อง ผมรู้ว่ามันสนุกปาก แต่เพลาๆบ้างคับ 555
HeLLo!!

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 18:46:10 »

ที่ดับกันส่วนใหญ่เขาติดแกสกันมสแล้วจูนไม่ดีนะคับ ครุชติดแกสแล้วชอบเบาดับ ไม่รุ้จิงอย่าซุยคับขอร้อง ผมรู้ว่ามันสนุกปาก แต่เพลาๆบ้างคับ 555

สงสัยนิดนึงครับว่าคำตอบแบบนี้อ่านแล้วไม่น่าพอใจยังไงครับ เค้าน่าจะหมายถึงขับรถตามคันข้างหน้าให้ระวังหน่อยเผื่อคันหน้าเบรคหรือมีอะไรให้หยุดกระทันหันแล้วจะชนกันเอา ถ้าคิดว่าเค้าเจาะจงที่ครูซก็น่าจะถูกต้องแล้วจากข่าวที่เค้ามาเรียกร้องออกทีวีกันเรื่องเครื่องดับกลางอากาศหรือกรณีที่คุณว่าเบาดับเพราะติดแก๊สมาแล้วจูนไม่ดี เราจะรู้ได้ไงว่าครูซคันนี้ติดแก๊สมาแล้วจูนไม่ดี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 19:34:17 »
 :)

สมัครมาออกตัวแรง...

ผมเห็นที่มันมีปัญหา น่าจะเป็นความร้อนห้องเครื่อง กะเรื่องน้ำมันเกียร์หวิดๆ เดือด ไม่ใช่หรือครับ?
ถ้ามันเกิดจากติดแก็สจริงๆ ทำไมติดออยล์คูลเลอร์แล้วอาการดีขึ้น?

//

ตอบ จขกท.

ผมว่ามันวางตำแหน่งการตลาดไว้เป็น "ลูกผสมที่หาต้นตอไม่เจอ" สำหรับพัลซาร์
ชื่อไปทาง ดีไซน์ไปทาง จุดขาย อยากสปอร์ต แต่ช่วงล่างติดนุ่ม ดีไซน์หน่อมแน้มๆ ดูกลายๆ เหมือนอีโค่
ตรูดใช้ไฟทรงเดียวกะมิราจ (ไม่ดูดีสมราคา) ข้างในดีแต่ก็ไม่ทัน... เพราะคนไทยสนใจรูปลักษณ์ไม่แพ้ยี่ห้อ

ก็ไม่แปลกที่จะขายไม่ดี ยิ่งบวกกับความสปอร์ตที่ไม่ค่อยจะสปอร์ตเท่าที่ควรและโดดเด่น
และคนไทยชอบ 4 ประตูมากกว่าเป็นส่วนใหญ่ ยอดขายก็เป็นอย่างที่เห็นนั่นแหละครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 22:39:43 »

ช่วยอธิบายหน่อยครับ  เขาตอบชุ่ยยังไง  ผมก็งงเหมือนกัน    ในเมื่อคุณก็บอกเองว่าครูชที่ติดแก๊สชอบเบาดับ    เขาก็เตือนว่าขับตามหลังครูชให้ระวัง   ซึ่งก็ถูกเพราะเราไม่รู้ว่าคันไหนติดแก๊สหรือไม่ติดเพราะบางคันก็ไม่ติดสติกเกอร์บอก

ออฟไลน์ KyOcHiR0

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 01:55:03 »
ผมต้องขอแสดงความขอโทดด้วยนะคับ ผมโพสเม้นไปด้วยคำพูดที่ไม่เหมาะสม ขอโทดพี่เจ้าของข้อความที่ผมอ่างถึงด้วยคับ ผมไม่ได้อยากมีปัญหาหรือตั้งใจจะหาเรื่องใครอะไรกับใครนะคับ ผมมาคิดดูแล้วผมคิดว่าผมผิดเองที่ใช้คำพูดไม่ดี และก็ขอโทดพี่ๆคนอื่นที่ไม่พอใจคำพูดผมด้วยนะคับ หวังว่าพี่ๆจะไม่ถือโทดโกรธผมนะค้าบบบ แหะๆ บางที่ผมก้อชอบพูดโพล่งๆออกมาแบบไม่ทันคิด ^^ อย่าถือสาผมเลยน้าาาา ปกติผมจะอ่านเงียบๆ เม้นแรกก็พลาดเลยเรา แหะๆๆ
HeLLo!!

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 01:57:11 »
เพื่อนผมยังมอง DS3 เป็น Mirage เลยคร้าบ หุหุ