ผู้เขียน หัวข้อ: ได้คำตอบแล้วว่าทำไม พีลซ่า ขายไม่ค่อยดีค่ะ  (อ่าน 9015 ครั้ง)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
Re: ได้คำตอบแล้วว่าทำไม พีลซ่า ขายไม่ค่อยดีค่ะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 04:20:25 »
555กะมู้นี้แปลกดีนะคับมีหลากหลายคำตอบและเกือบดราม่าแล้วแต่ก้ดีมีการเข้าใจกันภายหลัง อิอิ
สำหรับผม ผมว่าผมชอบมองsylphy เปนteana และ reana เปน sylphy ประจำเลย แต่คิดว่าสิลฟีสวยกว่าเทียน่านิดๆนะคับ ส่วนfb ผมว่ามันต่างจากซิตี้พอสมควรนะคับ ไฟหร้นามันยาวกว่าก้เลยแยกแยะไก้
ส่วนพัลซ่าสมควรขายไม่ออกล่ะคับ สวยไม่ค่อยมาก ยิ่งไฟท้ายนี่ผมว่ารถซับคอมแพคบางรุ่นยังสวยกว่าเยอะเลยคับ ดูไม่สมราคากับิคันละแปดแสนกว่าเล้ยคับบบ จุ้คยังดูดีกว่ามากนะคับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: ได้คำตอบแล้วว่าทำไม พีลซ่า ขายไม่ค่อยดีค่ะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 08:18:33 »
ผมต้องขอแสดงความขอโทดด้วยนะคับ ผมโพสเม้นไปด้วยคำพูดที่ไม่เหมาะสม ขอโทดพี่เจ้าของข้อความที่ผมอ่างถึงด้วยคับ ผมไม่ได้อยากมีปัญหาหรือตั้งใจจะหาเรื่องใครอะไรกับใครนะคับ ผมมาคิดดูแล้วผมคิดว่าผมผิดเองที่ใช้คำพูดไม่ดี และก็ขอโทดพี่ๆคนอื่นที่ไม่พอใจคำพูดผมด้วยนะคับ หวังว่าพี่ๆจะไม่ถือโทดโกรธผมนะค้าบบบ แหะๆ บางที่ผมก้อชอบพูดโพล่งๆออกมาแบบไม่ทันคิด ^^ อย่าถือสาผมเลยน้าาาา ปกติผมจะอ่านเงียบๆ เม้นแรกก็พลาดเลยเรา แหะๆๆ

แจ่มครับ....ไม่มีใครถือโทษโกรธเคืองกันหรอกครับเรื่องแค่นี้เองขอโทษกันก็จบแล้ว เหมือนพลาดไปปาดหน้าแล้วยกมือขอโทษนั่นแหละครับ บางทีพิมพ์ผ่านตัวหนังสือไม่เหมือนคุยกันต่อหน้าที่มีท่าทาง+น้ำเสียงประกอบ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 11:50:20 »
เอาคำตอบจากตัวผมเป็นหลักนะ มันเป็นรถที่ก้ำกึ่งระหว่างสปอร์ตและเรียบง่าย มันจะไปสปอร์ตก็ไม่สุดเหมือนมาสด้า3หรือโฟกัส ยิ่งไฟท้ายมันกลับไม่สวยซะเลย มาเป็นภายใน มันเรียบง่ายไปหน่อย แม้ว่าวัสดุมันจะดีก็จริง แต่การออกแบบมันสบายตาเกินไป เรียบง่ายเกิน ดูไม่โดดเด่น จุดเด่นน้อยเมื่อเทียบกับรถยี่ห้ออื่น คนไทยเราชอบความอลังการมีลูกเล่นนั่นนี่นู่นเช่นแม้ซีวิคมันไม่สวย วัสดุด้อยกว่ายี่ห้ออื่น แต่ข้างในมันมีจอ มีอะไรให้แปลกตา คนไทยจะชอบ