ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Honda City Minorchange กับ mazda 2 sedan คันไหนน่าคบกว่ากันคับบบบบ  (อ่าน 35148 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazaki

• Newbie
  • *
คือ ผมกำลังจะออกรถในปีนี้อ่ะคับ แล้วพอดีว่ากำลังรอ

Honda City Minorchange (มีใครพอจะรู้กำหนดเปิดตัวบ้างมั้ยคับ)

กับ

Mazda 2 Sedan อยู่คับ

รถคันแรกในชีวิตผมเลยคับ

ปล. ผมอายุ 18 สูง 176 หนัก 56 คับ

รบกวนพี่ๆให้คำแนะนำผมด้วยนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2010, 20:15:48 โดย mazaki »

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนพี่ๆทุกคนในเว็บด้วยคับบบบบบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 20:09:11 »
ขอรณรงค์ "ขอความร่วมมือ : โปรดสรุปเนื้อหาของกระทู้ ใส่ในหัวข้อกระทู้ด้วยครับ "

http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=2301.0

ช่วยๆกันให้บอร์ดน่าอยู่นะครับ.. ;)

ส่วนคำตอบกระทู้นั้นรอคนอื่นๆมาต่อเลยครับ

เพิ่มเติม : ขอบคุณที่แก้หัวข้อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2010, 21:52:10 โดย Chariot »

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
แต่ผมอ่านแล้วเข้าใจเลยนะ  ข้างบนนะ

ผมว่าก้ต้องดูก่อนนะ รอ 2 เปิดตัวก่อนดีกว่านะ

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
รอให้ Mazda 2 Sedan เปิดตัวก่อนเถอะฮะ แล้วค่อยเปรียบเทียบกันอีกทีเนอะ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
อย่างน้อย จขกท. เขาก็แก้หัวกระทู้แล้วนะครับ

สัดส่วนของคนขับไม่มีปัญหาใดๆกับรถครับ เพราะ ท่านผู้เกินยังสามารถนั่งและรีวิวมาสด้า2 hatch backได้โดยไม่บ่น (ถ้าไม่นับที่บ่นเรื่องเกียร์ออโต้)

ขอแนะนำให้รอ 2 ซีดาน เปิดตัวในบ้านเราก่อนครับ แล้วค่อยเทียบกัน

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
ผมก็ว่ารอเจ้า2 sedanเปิดตัวให้ลองก่อนดีกว่าครับ.... แต่ส่วนตัวที่เคยลองCityกับ2Hatchback ผมเทใจให้Cityมากกว่าอ่ะครับ ;D

ผมสูง183 หนัก85 นั่งCityแล้ว Happyดีครับ
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
เทให้ City อยู่เหมือนกันครับ

ถ้าตัว 4 ประตูของน้องสอง เล็กเท่าตัว 5 ประตู

ผมเลือก City นะ เหตุผลด้านความกว้าง อิอิ

ยกเว้นว่าตัวใหม่ไมเนอร์เช้นไม่สวย ความสวยสำคัญครับ แหะ ๆ

• Newbie
  • *
ผมก็อยากรู้อยู่เหมือนกันว่าตัว MC จะมีอะไรเปลี่ยนไปบ้าง

ขอให้มันเปลี่ยนไปในทาง + เถ้อออออออ

สาธุ

55555+

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
รอดู MZ 2 sedan ก่อน แล้วค่อยตัดสินใจ .. ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2010, 01:47:03 โดย k.seng »

ออฟไลน์ nead_p

• Jr. Member
  • **
ใจจริงผมรอดู 2 sedan อยู่ครับ แต่ATT ประท้วงกันอยู่ยังไม่เปิดการผลิตเลย เซลล์mazda ยังให้คำตอบเรื่องเปิดตัวไม่ได้เลยครับ พรุ่งนี้ก็เลยจะไปดู city ก่อน อีกอย่างดูจากเสปกที่เคยเอามาลงไว้ ตัว 2 sadan สั้นกว่า city ประมาณ 12.5 cm.
ระยะห้องโดยสารน่าจะเล็กพอๆกับ 5 ประตูครับ หรือกว้างกว่าคงไม่มาก ประตูหลังทรงเดียวกันน่าจะเข้าออกลำบากสำหรับคนตัวใหญ่ อีกอย่างคือความจุท้ายรถ ตัว 2 sadan เล็กกว่า city อยู่ประมาณ 40 ลิตรครับ

ออฟไลน์ Jxxx

ใจจริงผมรอดู 2 sedan อยู่ครับ แต่ATT ประท้วงกันอยู่ยังไม่เปิดการผลิตเลย เซลล์mazda ยังให้คำตอบเรื่องเปิดตัวไม่ได้เลยครับ พรุ่งนี้ก็เลยจะไปดู city ก่อน อีกอย่างดูจากเสปกที่เคยเอามาลงไว้ ตัว 2 sadan สั้นกว่า city ประมาณ 12.5 cm.
ระยะห้องโดยสารน่าจะเล็กพอๆกับ 5 ประตูครับ หรือกว้างกว่าคงไม่มาก ประตูหลังทรงเดียวกันน่าจะเข้าออกลำบากสำหรับคนตัวใหญ่ อีกอย่างคือความจุท้ายรถ ตัว 2 sadan เล็กกว่า city อยู่ประมาณ 40 ลิตรครับ

เค้าเริ่มเปิดสายการผลิตใหม่แล้วครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
B-Secment ของฮอนด้า แจ๊ซกับซิตี้ หน้ารถไม่เหมือนกัน
แต่มาสด้า ตัว 5 กับ 4 ประตู หน้ารถเหมือนกันเลยอ่ะ
น่าจะออกแบบให้มันแตกต่างกันซักหน่อยอ่ะ

ส่วนตัวผมก็เทให้ซิตี้อ่ะครับ
ด้วยหลายๆด้านเหมือนข้างบนกล่าวมา
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผมก็เทใจไปทาง City แล้วนะคับ

แค่อยากรู้ว่า MC แล้วจะมีอะไรเปลี่ยนไปบ้าง

แล้วก็กว่าจะ MC อีกนานไหม

ปัญหามีแค่นี้แหล่ะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ l3ee

• Newbie
  • *
ที่บ้านใช้ซิตี้ อยู่ด้านหลังนั่งสบายกว่า มาสด้าสอง ตัว 5 ประตูแน่นอนครับ
ถ้าคิดว่าใช้งานโดยที่มีผู้ติดตามด้านหลังเป็นประจำ ก็ซิตี้ แต่้ถ้าความสวยใหม่ ก็ มาสด้าครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

ผมขอให้ CITY MC 
Switch แอร์ Design Switch แอร์ สวยๆเหมือน Civic ไม่ต้องมี Auto ก็ได้ อย่าง Civic รุ่น S ก็สวย
เปลี่ยน กระจังหน้า
เปลี่ยน เสาอากาศเป็นแบบรุ่น SV ทุกตัวย่อยแล้วกัน

แค่นี้พอ ราคาจะได้ไม่เพิ่มอีก

ออฟไลน์ nicsjerry

ถ้าเน้น สมรรถภาพรถ แนะนำ MAZDA2 ถ้าเน้น สะดวกสบายห้องโดยสาร แนะนำ CITY คร๊าฟฟ

ออฟไลน์ punches

• Newbie
  • *
Re: ระหว่าง Honda City Minorchange กับ mazda 2 sedan คันไหนน่าคบกว่ากันคับบบบบ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 01:57:07 »
เชียร์ city อีกแรงงับ แต่ถ้ารอได้รอดูmazda 2 4 ซีดานก้อดีน่า แต่ว่าไปลองคับcity กะ mazda2 ดูน่ะจะช่วยตัดสินใจได้มากขึ้นเลยที่เ้ดียวคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 01:59:18 โดย punches »