ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่องครับ ผมจะซ่อมหูฟังตัวนี้ได้ที่ไหนกันครับ  (อ่าน 5759 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ตัวนี้เป็นยี่ห้อ westone UM2 ครับ จากรูป จะเห็นว่าหูข้างนึงชิ้นส่วนหลุดหลายไป ไม่ทราบว่าพอจะซ่อมหรือหาอะไหล่มาใส่กันได้ไหมครับ (เซ็งมาก ตอนซื้อแพงมาก)

ขอบคุณครับ

edit  ลืมใส่รูปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2010, 00:03:44 โดย keanetona มุขแป้กจริงๆ »

ออฟไลน์ Hardyz

• Newbie
  • *
ทำไมผมไม่เห็นรูปหว่า

ปล. ผมใช้หูฟังรุ่นนี้เหมือนกัน ชอบมากๆครับ   ;D

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
ผมแนะนำให้ไปถามที่ TAF หรือ เฮียมั่นคง ครับ ชัวกว่า

ผมเองก็ใช้ Westone นะ ไม่นานมานี้ก็พึ่งถอย UE มาอีกตัว หูมันพาล ชอบหาเรื่องจริงๆ

แต่จากที่เห็นนะครับ ซ่อมได้ก็ดีไป แต่ถ้ามันซ่อมไม่ได้ คงต้องทุบหล่อ mold ใหม่ไปเลยอ่ะ รุ่นนี้ทำ custom ได้ป่าวหว่า ฮ่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2010, 01:21:51 โดย BigBlahBlah »
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
หูเทพนี่นา

ลองดูเวปเฮียมั่นคงดูคับ เค้ามีรับซ่อมหูฟังด้วยนี่

ww.munkonggadget.com

ออฟไลน์ KnoT

• ??????????????+?????????????14????
หูฟังไฮโซอ่ะ!! ผมยังใช้หูฟังคลองถมอยู่เลย(หลังจากหูฟังของiPod miniยุ่ยสลายไปแล้ว) :o
????????????????????.... ????????????????????????

keanetona

ผมแนะนำให้ไปถามที่ TAF หรือ เฮียมั่นคง ครับ ชัวกว่า

ผมเองก็ใช้ Westone นะ ไม่นานมานี้ก็พึ่งถอย UE มาอีกตัว หูมันพาล ชอบหาเรื่องจริงๆ

แต่จากที่เห็นนะครับ ซ่อมได้ก็ดีไป แต่ถ้ามันซ่อมไม่ได้ คงต้องทุบหล่อ mold ใหม่ไปเลยอ่ะ รุ่นนี้ทำ custom ได้ป่าวหว่า ฮ่าๆ

ขอบคุณครับ ได้ลองไปตั้งกระทู้ในนั้นแล้ว และเขาแนะนำให้ทุบหล่อใหม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
ผมซื้อร้านมั่นคงเหมือนกัน  ผมว่าร้านนี้แหละเป็นแหล่งหูฟังแล้ว ไปปรึกษาเค้าดีกว่าครับ เผื่อมีทางออก

ออฟไลน์ Hardyz

• Newbie
  • *
แนะนำให้นำไปทุบหล่อโมลใหม่ครับ ถ้าจะให้ดีก้อเพิ่มไดรเวอร์เข้าไปอีก จะได้ไม่เสียเที่ยว อุตส่าไปทำโมลอยู่แล้ว    ;)

ออฟไลน์ BigBlahBlah

เข้าไปอ่านแล้วครับ

สรุปมีทางเลือก 3 ทาง

ทางแรก ตั้งรับซื้อโมเดลเดิม UM2 หรือ UM3X มาเปลี่ยนใส่ใหม่ โดยช่างผู้ชำนาญเท่านั้น แต่ไม่รับว่าประกันเสียงจะเหมือนเดิม เพราะมันมีหลายปัจจัย  ค่าทำขวัญต่ำสุด

ทางที่สอง ทุบทำ Mold ใหม่  หล่อแม่พิมหูเราส่งไปต่างประเทศและให้เค้าทำให้ คุณภาพเสียงเหมือนเดิม  มีค่าหล่อแม่พิม ค่าขนส่ง ค่าทำ

ทางที่สาม เหมือนทางที่สอง แต่เดินทางสาย Custom โดยเพิ่ม driver อีก 1 ตัว ค่าทำขวัญแพงสุดในทุกทางเลือก แลกกับคุณภาพเสียงที่เพิ่มขึ้น ซึ่งผมก็ไม่รู้ราคาเต็มๆ ว่าเท่าไร แต่แพงสุดในสามทางเลือกแน่นอน

จริงๆ ผมก็ไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับ IEM มากครับ พึ่งเข้ามาพัวพัน ประมาณเดือนกว่าๆได้ เริ่มมาก็ซัด UM3X เสียงแหล่มมาก

ไม่กี่วันมานี้ ก็ได้มาอีกตัว TF10vi กำลังอยู่ในช่วงเบิร์น เสียงแหลมบาดหู บาดใจ

ถ้าเป็นไปได้ ไม่อยากหลงมาสายทางนี้หรอกครับ เคยไปสายเกม console และเลิกมาสักพัก ดันมาสายนี้อีก หนักมาก หนักกว่าอีกหลายเท่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 00:07:26 โดย BigBlahBlah »
Gadgets ?????????????????????

keanetona

เข้าไปอ่านแล้วครับ

สรุปมีทางเลือก 3 ทาง

ทางแรก ตั้งรับซื้อโมเดลเดิม UM2 หรือ UM3X มาเปลี่ยนใส่ใหม่ โดยช่างผู้ชำนาญเท่านั้น แต่ไม่รับว่าประกันเสียงจะเหมือนเดิม เพราะมันมีหลายปัจจัย  ค่าทำขวัญต่ำสุด

ทางที่สอง ทุบทำ Mold ใหม่  หล่อแม่พิมหูเราส่งไปต่างประเทศและให้เค้าทำให้ คุณภาพเสียงเหมือนเดิม  มีค่าหล่อแม่พิม ค่าขนส่ง ค่าทำ

ทางที่สาม เหมือนทางที่สอง แต่เดินทางสาย Custom โดยเพิ่ม driver อีก 1 ตัว ค่าทำขวัญแพงสุดในทุกทางเลือก แลกกับคุณภาพเสียงที่เพิ่มขึ้น ซึ่งผมก็ไม่รู้ราคาเต็มๆ ว่าเท่าไร แต่แพงสุดในสามทางเลือกแน่นอน

จริงๆ ผมก็ไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับ IEM มากครับ พึ่งเข้ามาพัวพัน ประมาณเดือนกว่าๆได้ เริ่มมาก็ซัด UM3X เสียงแหล่มมาก

ไม่กี่วันมานี้ ก็ได้มาอีกตัว TF10vi กำลังอยู่ในช่วงเบิร์น เสียงแหลมบาดหู บาดใจ

ถ้าเป็นไปได้ ไม่อยากหลงมาสายทางนี้หรอกครับ เคยไปสายเกม console และเลิกมาสักพัก ดันมาสายนี้อีก หนักมาก หนักกว่าอีกหลายเท่า

ผมว่าจะเลือกไปอีกทางนึงครับ

ปล่อยไปแล้วครับ จะได้ถอนตัวจากวงการนี้เสียที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 09:33:20 โดย keanetona มุขแป้กจริงๆ »