ผู้เขียน หัวข้อ: อยากปรึกษา เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ผู้ลงทุนในตลาดหุ้นครับ (เกี่ยวกับ iphone & ipad)  (อ่าน 12540 ครั้ง)

ออฟไลน์ IS

• Jr. Member
  • **
อยากปรึกษาครับ เนื่องจากในปัจจุบันผมใช้ Note2 อยู่แต่เนื่องจาก App Steaming สำหรับ Android นั้น Features สู้ของ IOS ไม่ได้เลย (เฉพาะ App Steaming)

1. มันไม่สามารถดู % Buy Sell ได้ ทำได้เพียง Price / Buy , Price / Sell
   2. สำหรับหลักทรัพย์ที่ผมใช้อยู่ ใน IOS มันสามารถดูกราฟ และ ใส่ indicators ต่างๆได้ (เทียบเท่าโปรแกรมกราฟฟรีใน Pc) แต่ Android ทำไม่ได้
   3. ความล่าช้าในการเปิดดู Quote และ รายละเอียดค่อนข้างน้อยมาก

จากข้อเสียต่างๆข้างต้นทำให้ผมมีความคิดที่จะเปลี่ยนเครื่อง หรือ ซื้อเพิ่ม โดยมีตัวเลือกดังนี้
1. ขาย Note2 ซื้อ Iphone6 (ที่ต้องเลือก 6 เพาะเนื่องจากลองใช้ 5 , 4s ของพี่ชาย และ แฟนแล้ว ดูแล้วจอมันเล็กเกินไปครับ)
2. เก็บ Note2 ไว้ใช้งานทั่วไป ซื้อ Ipad mini (ตัวเลือกนี้ทำให้ต้องเสียค่าบริการรายเดือน ipad เพิ่มขึ้นอีกเดือนละประมาณ 600 บาท)

Lifestyle ของผมคือ เป็นมนุษย์เงินเดือนฝ่ายขายปกติ ธรรมดาๆ เข้าออฟฟิศวันละ 2 - 3 ครั้งต่อสัปดาห์ ชีวิตส่วนใหญ่อยู่บนรถยนต์ (ขับเยี่ยมลูกค้า)

ตัวเลือกไหนจะเหมาะสมและดูสมเหตุสมผลที่สุดครับ สำหรับโจทย์นี้
หากใครมีตัวเลือกเพิ่มเติม Share ได้ครับ

ขอบคุณครับ สำหรับพื้นที่  :) :)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
iPhone 6ก็ดีครับ จ่ายครั้งเดียว จบตามที่ต้องการ ไม่ต้องลำบากพกไปไหนมาไหนหลายๆเครื่อง
ค่าใช้จ่ายรายเดือนก็ไม่บานปลาย ถือว่าหักรายเดือนกรณีซื้อไอแพด มาเป็นค่าไอโฟนแทน
แต่เอาจริงๆ ขยับไป 6+ เลยครับ ใหญ่สะใจ มันคือ Mini version of  iPad Mini
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ผมว่าถ้าจะเอาไว้ดูหุ้น IPAD ดูเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ
จอใหญ่มองสบายตากว่า IPHONE เยอะครับ
ซื้อ tablet ถนอมตาเราดีกว่าซื้อโทรศัพท์ที่หน้าจอเล็กที่เวลาจะอ่านอะไรต้องจ้องตลอดเลยครับ
ผบทบ ผมใช้ IPHONE ไว้โทรศัพท์กับเล่นไลน์ ส่วน IPAD ใช้ดูหุ้นกับเล่นเกมส์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2014, 14:59:11 โดย mongolias »