ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมที่ทุก Review จะมีราคาบอกอยู่ด้านล่าง  (อ่าน 76517 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aniwy

• Newbie
  • *
โดยส่วนมากเวลาผมดู Review ผมจะอ่านไม่ค่อยหมดส่วนใหญ่จะมาอ่านสรุปมากกว่าครับ แต่บางครั้งรถรุ่นไหนที่ผมสนใจจริงๆก็จะอ่านทั้งหมดครับ แล้วบวกกับว่าผมไม่ค่อยได้ไปเข้าเว็บอื่นเท่าไหร่นัก เลยอยากทราบเป็นไปได้ไหมที่จะลงรายละเอียดราคาของรถรุ่นๆนั้นด้านล่าง (หลังจากจบสรุป หรือในส่วนเดียวกับสรุปก็ได้ครับ) บางครั้ง Review ก็มีรถราคานะครับ แต่เท่าที่ผมอ่านจะไม่ลงหมดทุก Review และบาง Review ก็ส่วนมากจะประมาณพิมพ์อยู่ในบรรทัดทำให้ผมไม่ค่อยเห็นเรื่องราคาครับ ... เลยอยากเสนอให้ลงราคารายละเอียดของรถที่ Review ด้านล่างครับ

ขอบคุณครับ  ;) ;)

ออฟไลน์ belkw202

• Sr. Member
Re: เป็นไปได้ไหมที่ทุก Review จะมีราคาบอกอยู่ด้านล่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 06:16:57 »
แนะนำว่าหากขี้เกียจหาหรือหาแล้วไม่เจอก็ ctrl+F แล้วพิมคำว่าราคาเข้าไปเลยครับ (ถ้าใช้ windows นะ)
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
Re: เป็นไปได้ไหมที่ทุก Review จะมีราคาบอกอยู่ด้านล่าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 07:29:52 »
เอาแบบนี้ไหมครับ เรื่องราคารถผมว่ายอมเสียเวลานิดนึง เข้ากูเกิ้ลแล้วไปเสริจหายี่ห้อ-รุ่นของรถเหล่านั้น เข้าไปที่เว็ปของเขาโดยตรงดีกว่าครับ เพราะบางทีราคามันผันผวนนะผมว่า มีขึ้น(ลงไม่ค่อยเห็น 55+) บางยี่ห้อมีช่องทางคำนวนให้เสร็จสรรพยอดจัด-ยอดซื้อ-ยอดผ่อนไรงี้ครับ ลองดูแบบนี้ดีกว่า เพราะถ้าในรีวิวเกิดรีวิวนานแล้ว ราคาอาจเป็นช่วงโปรฯ ทางทีมงานไม่ใช่จะมีเวลามานั่งแก้รายละเอียดทุกคันนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ระยะหลังๆ มานี้ ผมลงราคาไว้ให้ ในส่วนล่างของรีวิวอยู่แล้วครับ

แต่คงไม่อาจจะอัพเดทให้บ่อยๆ หรือย้อนกลับไปอัพเดทของเก่าให้

เพราะทุกรีวิว ข้อมูลจะถูกต้อง ณ วันเวลาที่ รีวิวถูกอัพขึ้นให้อ่านกันเท่านั้น

หลังจากนี้ ต้องเป็นหน้าที่ของคณผู้อ่านเอง ที่จะเช็คราคากันตามอัธยาศัย ครับ

ออฟไลน์ SM.

เท่าที่อ่านรีวิวมา ยังนึกไม่ออกนะครับ ว่ามีรีวิวไหนที่ไม่มีราคา (อาจจะลืมไปบ้าง)

ผมว่าที่สำคัญที่สุดก็คือ ผู้ซื้อต้องตรวจสอบราคาของรถที่ดูไว้ ในช่วงเวลานั้นๆเองนะครับ เนื่องจากราคามีการปรับ เช่นเดียวกับอุปกรณ์ต่างๆ ของรถ ที่มีการปรับเปลี่ยนไปบ้าง ตามสภาวะตลาดครับ