ผู้เขียน หัวข้อ: อยาก ทราบ เอกลักษณ์ ของรถแต่ละยี่ห้ออะครับ เช่น  (อ่าน 5482 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
เช่น bmw จะมีกระจังหน้าแบบ คู่ อะ ครับ 

แล้วยี่ห้ออื่นๆๆละครับ มีอะไรบ้าง ครับ  ยี่ห้อต่างๆๆอะครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ลองดู แล้วสังเกตด้วยตัวเองครับ

เส้นสายงานดีไซน์ที่เป็นเอกลักษณ์ของแต่ละค่าย มีด้วยกันไม่กี่จุดหรอกครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เอกลักษณ์ของเบนซ์

ถ้าเป็นรุ่นสี่ประตูตั้งแต่ยุค 60ปลายๆเป็นต้นมา คุณดูที่ประตูหลัง
มันจะประกอบด้วยกระจกสี่เหลี่ยมใหญ่ 1 บาน และกระจกที่เป็นสามเหลี่ยม 1 บานเสมอ
ลองไล่รุ่นดูเลยก็ได้ ถ้าเป็นสี่ประตู บานหลังต้องมีสามเหลี่ยมเสมอแม้ว่าทุกวันนี้จะโดนทำให้โค้งงอน
ขึ้นมาบ้างก็เถอะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
วอลโว่ มีกระจังหน้าตั้งแต่รุ่น 700 800 900 - Sxx Vxx XC XX
เห็น 2 ลาย
1.ลายหมากรุกสีดำ
2.ลายตั้งๆ โครเมี่ยม
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
- -* 

ผมว่า ตัวรูปยี้ห้อ นี้ล่ะที่เป็นเอกสักษณ์   ><~   

เพราะว่าเราเองมองปุ๊บ ก็รู้เลย   ;D ;D ;D

(มันเกี่ยวกันไหมนี้)

ออฟไลน์ marderlar

• Newbie
  • *
- -* 

ผมว่า ตัวรูปยี้ห้อ นี้ล่ะที่เป็นเอกสักษณ์   ><~   

เพราะว่าเราเองมองปุ๊บ ก็รู้เลย   ;D ;D ;D

(มันเกี่ยวกันไหมนี้)

555 มันก็ถูกน่ะนะ แต่บางทียี่ห้อ ก็ไม่ได้บอกนะ เช่น

Opel Zafira กับ Chevy Zafira มันก็ตัวเดียวกัน(แต่ก่อนนะ) แต่ ยี่ห้อ (Badge) แปะคนละอันแต่รุ่น model เดียวกันเด้อค่ะเด้อ
ส่วน Holden Captiva กับ Chevy Captiva ก็รุ่นเดียวกัน แต่ยี่ห้อ หรือโลโก้ที่แปะก็คนละอัน

ส่วน Toyota กับ Daihatsu รุ่นเล็กๆ ก็ model เดียวกัน แต่ยี่ห้อที่แปะ คนละอันนะซิบอกไห่