ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ราคาหลังคากระบะ 4 ประตู หน่อยครับ  (อ่าน 19751 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pantakan

• Newbie
  • *
รบกวนพี่ๆ หน่อยนะครับ

พอดีที่บ้านเพิ่งออก Isuzu Hi-lander 4 ประตู มาครับ

แล้วอยากจะติดหลังคาไว้ใช้ขนของอะครับ

ตอนนี้ แครี่บอย กับ สามมิตร อันไหน โอเคกว่ากันครับ

แล้ว ราคา ของ ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ไม่เอาพวกเบาะนะครับ  หลังคาเพียวๆ เลยครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ปล. ถ้ามีข้อมูลรบกวนแนะนำร้านหน่อยนะครับ ผมอยู่ย่านฝั่งธน นะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
Re: สอบถามเรื่อง ราคาหลังคากระบะ 4 ประตู หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 13:02:22 »
ราคา Carryboy ประมาณ 28,000-30,000 กว่าๆ
ส่วนสามมิตรราคาประมาณ 38,000

ถ้าใช้ระยะยาวสามมิตรน่าใช้กว่าทนทานกว่า การรับประกันนานกว่า สามมิตรรับประกัน 2 ปีส่วน Carryboy เหมือนเคยเห็นในคลับไปติดรับประกันแค่ 6 เดือนเองมั้งครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่อง ราคาหลังคากระบะ 4 ประตู หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 17:16:08 »
ราคา Carryboy ประมาณ 28,000-30,000 กว่าๆ
ส่วนสามมิตรราคาประมาณ 38,000

ถ้าใช้ระยะยาวสามมิตรน่าใช้กว่าทนทานกว่า การรับประกันนานกว่า สามมิตรรับประกัน 2 ปีส่วน Carryboy เหมือนเคยเห็นในคลับไปติดรับประกันแค่ 6 เดือนเองมั้งครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ

พอจะมีร้านแนะนำมั้ยครับพี่  ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ sriracha

• Full Member
    • alex auto shop
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 19:04:28 »
ถามว่า อันใหนดีกว่า แล้วแต่คนชอบเลยครับ ความแข็งแรงก็พอๆกัน เพราะเราก็แค่เพียงทำเป็นหลังคา ไม่ได้ไปวางของบนหลังคา

แนะนำ หาซื้อมือสองครับ ถูกกว่ากันครึ่งๆ

จะได้ไม่ช้ำใจตอนขายเพราะขายได้ต่ำกว่าครึ่งของราคาใหม่ครับ
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ kenno

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 21:16:10 »
เคยใช้ของ3มิตร วัสดุเป็นหลังคาเหล็กไม่ใช่ไฟเบอร์ก็ทนทานดีแต่พอผ่านไปสัก2-3ปีประตูหลังจะเริ่มหลวมมีเสียงเอียดอาดให้ได้ยินตลอดแต่ถ้าอยู่ในห้องโดยสารไม่ได้ยิน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 21:24:40 »
ใส่หลังคาแบบนี้ อย่าลืมขอใบกำกับภาษีด้วยนะครับ เพราะต้องนำไปแจ้งที่ขนส่งตามกฏหมาย และต้องสลักหลังเล่มด้วย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Minidog

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 21:32:23 »
ผมเพิ่งไปติดของแครี่บอยนั่นg3มาครับ ราคา34900แต่เป็นตัวแค็ปครับ ถ้า4ประตูราคา33900. มีปัดน้ำฝนหลังไล่ฝ้า ที่ฉีดน้ำ รีโมทพร้อมครับสะดวกดีไม่ต้องเสียบกุญแจ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 00:01:48 »
ใส่หลังคาแบบนี้ อย่าลืมขอใบกำกับภาษีด้วยนะครับ เพราะต้องนำไปแจ้งที่ขนส่งตามกฏหมาย และต้องสลักหลังเล่มด้วย

เฉพาะรุ่นตอนเดียวกับแคปครับที่ต้องไปแจ้งลงเล่มเพราะป้ายเขียวคิดภาษีประจำปีตามน้ำหนักรถ ส่วน4ประตูถ้าไม่ได้ใส่เบาะหลังในกระบะไม่ต้องแจ้งลงเล่มเพราะ4ประตูจดเป็นป้ายดำคิดภาษีตามความจุเครื่องยนต์ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 06:54:32 »

เฉพาะรุ่นตอนเดียวกับแคปครับที่ต้องไปแจ้งลงเล่มเพราะป้ายเขียวคิดภาษีประจำปีตามน้ำหนักรถ ส่วน4ประตูถ้าไม่ได้ใส่เบาะหลังในกระบะไม่ต้องแจ้งลงเล่มเพราะ4ประตูจดเป็นป้ายดำคิดภาษีตามความจุเครื่องยนต์ครับ

แล้วถ้าติดมาแล้ว ต้องนำไปแจ้งมั้ยกับขนส่งมั้ยครับ  หรือว่า ไม่ต้องแล้วครับ

พอดีเป็นรถคันแรก ก็ยังไม่ค่อยรู้อะไรเท่าไหร่ครับ  ขอบคุณมากๆ ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 06:55:45 »
ถามว่า อันใหนดีกว่า แล้วแต่คนชอบเลยครับ ความแข็งแรงก็พอๆกัน เพราะเราก็แค่เพียงทำเป็นหลังคา ไม่ได้ไปวางของบนหลังคา

แนะนำ หาซื้อมือสองครับ ถูกกว่ากันครึ่งๆ

จะได้ไม่ช้ำใจตอนขายเพราะขายได้ต่ำกว่าครึ่งของราคาใหม่ครับ

มือสองผมดูไม่เป็นอ่ะคับ ว่ามัน โอเค หรือ ไม่โอเค  พี่พอจะแนะนำได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

แล้ว มือสอง จะมีปัญหาตอนไปแจ้งขนส่งมั้ยครับ?