ผู้เขียน หัวข้อ: CITROEN NEW C3 DS3 OR FIAT 500c.  (อ่าน 3994 ครั้ง)

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
CITROEN NEW C3 DS3 OR FIAT 500c.
« เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 08:22:57 »
ขอถามเป็นข้อๆ เลยนะครับ

1. New C3 จะนำเข้ามาขายรึเปล่าครับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
ถ้าพอกับตัวเดิม ก็น่าสนนะ
2. DS3 ล่ะครับมีโอกาศมั้นครับที่จะมา ณ ประเทศไทย แล้วราคาล่ะครับ?
3. Fiat 500c คุณคิดว่าถ้าเทียบกับสองตัวด้านบนแล้ว อะไรน่าใช้กว่ากันครับ
4. สงสัยมากครับ ทำไมชาวยุโรปถึงไม่ชอบขับรถเกียร์อัตโนมัติครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: CITROEN NEW C3 DS3 OR FIAT 500c.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 11:30:37 »
1. ยังไม่ทราบครับ
2. ยังไม่ทราบเช่นกันครับ แต่ถ้าจะมา ก็คงต้องภายในปีนี้หรือปีหน้า
3. เรายังไม่เห็นตัวเป็นๆของ DS3 ดังนั้น ตอบไมไ่ด้ครับ
เคยลองขับ Fiat 500 มาสั้นๆ ไม่ค่อยชอบอาการหน่วงของเกียร์ ในบางโหมดเท่าไหร่แหะ
เป็นรถเล็ก ที่พุ่งใช้ได้ ครับ วัสดุในห้องโดยสารดี
4. ชาวยุโรป มักซื้อรถแบบไม่ต้องการออพชันเยอะนัก เขามองเรื่องการบำรุงรักษาถูกๆ
สภาพการจราจรของเขา ะแออัดอย่างไร ก็ยังไปได้เรื่อยๆ ระบบทางด่วนของเขาก็ค่อข้างจะดี

5 แถมให้ว่า ทั้งสองคันนี้ ผมไม่ไว้ใจผู้จำหน่ายในบ้านเรา ว่าจะดูแลบริการหลังการขายอย่างไร

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Re: CITROEN NEW C3 DS3 OR FIAT 500c.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 15:09:58 »
เคยถามคนอังกฤษ มา  ส่วนมากชอบเกียร์ธรรมดากับเครื่องดีเซลอ่ะครับ  เขาบอกว่าให้สมรรถนะสูงดี

ปล. แถบยุโรปนี่เราเลือกออพชั่น มิกซ์แอนด์เกือบแมทช์กันได้นี่ครับ เกียร์ธรรมดาออพชันเยอะก็มีครับพี่ J!MMY

ออฟไลน์ chaman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 03:28:04 »
1. ยังไม่ทราบครับ
2. ยังไม่ทราบเช่นกันครับ แต่ถ้าจะมา ก็คงต้องภายในปีนี้หรือปีหน้า
3. เรายังไม่เห็นตัวเป็นๆของ DS3 ดังนั้น ตอบไมไ่ด้ครับ
เคยลองขับ Fiat 500 มาสั้นๆ ไม่ค่อยชอบอาการหน่วงของเกียร์ ในบางโหมดเท่าไหร่แหะ
เป็นรถเล็ก ที่พุ่งใช้ได้ ครับ วัสดุในห้องโดยสารดี
4. ชาวยุโรป มักซื้อรถแบบไม่ต้องการออพชันเยอะนัก เขามองเรื่องการบำรุงรักษาถูกๆ
สภาพการจราจรของเขา ะแออัดอย่างไร ก็ยังไปได้เรื่อยๆ ระบบทางด่วนของเขาก็ค่อข้างจะดี

5 แถมให้ว่า ทั้งสองคันนี้ ผมไม่ไว้ใจผู้จำหน่ายในบ้านเรา ว่าจะดูแลบริการหลังการขายอย่างไร

ถามตรงตอบตรงค่อด ๆ เลยครับ (โดยเฉพาะข้อ 5)  ด้วยความเคารพในตัวคุณพี่จิมมี่ครับ  ;D