ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งผู้ใช้ Accord G7 ปี 2003 เปลี่ยนอะไหล่เกี่ยวกับถุงลมฟรี  (อ่าน 3978 ครั้ง)

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
พอดีได้รับจดหมายจากทาง Honda Automobile (Thailand) ให้นำ Accord G7 รุ่นผลิตปี 2003

ไปเปลี่ยนชุดสร้างแรงดันก๊าซในระบบถุงลมนิรภัยฝั่งผู้โดยสาร

โดยสามารถโทรเข้าไปสอบถามกับศูนย์บริการที่สะดวก พร้อมแจ้งหมายเลขตัวถังรถ

ถ้ารถอยู่ในกลุ่มที่เข้าข่าย ก็สามารถเปลี่ยนอุปกรณ์ได้โดยไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ;)

ซึ่งน่าจะคล้ายๆกับของ CR-V G2 ตามกระทู้นี้ครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,40742.0.html

รายละเอียดในจดหมายเพิ่มเติม

2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
น่าจะครอบคลุมถึงปี 2006 ที่เค้ามีปัญหาไฟโชว์ จากเซ็นเซอร์หัวเข็มขัดนิรภัยเสียบ้างเนอะ  :'(

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
เยี่ยมเลยครับ ว่าแต่รถผมปี 2004จะเข้าข่ายไหมครับ เพราะ จม. ยังไม่ได้รับครับ

ออฟไลน์ mazeraty

ขนลุกเลย เป็นยี่ห้อแรกในไทยป่าวครับที่เรียกรถกลับไปแก้ไข เพิ่งเคยได้ยินจาก HONDA เป็นยี่ห้อแรก เคยเห็นแต่ถ้าไม่เจอจังๆก็ไม่เครมให้

ออฟไลน์ panerai

ขนลุกเลย เป็นยี่ห้อแรกในไทยป่าวครับที่เรียกรถกลับไปแก้ไข เพิ่งเคยได้ยินจาก HONDA เป็นยี่ห้อแรก เคยเห็นแต่ถ้าไม่เจอจังๆก็ไม่เครมให้
ไม่ครับๆ เมื่อ 3-4เดือนที่แล้ว โตโยต้า Fortuner รุ่นปีแรกๆ รถที่บ้านผมปี 2005 ก็มีจดหมายเรียกเข้าไปเปลี่ยนถุงลมฝั่งผู้โดยสารเหมือนกันครับ
              เมื่อต้นปี BMW  E46 ช่วงปี 2002-2003 ก็ Recall ไปเปลี่ยนถุงลมฝั่งผู้โดยสารเหมือนกัน พอดีรถผมปี 2005 เช็คเลขตัวถังแล้วไม่เข้าข่าย

ออฟไลน์ dazetos

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Camry ACV30 ก็มีเรียกครับ สลักเข็มขัดนิรภัยอะไรสักอย่างนี่แหละ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^