ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดรีวิว user review เมื่อ โดเรมอนต้องมาเป็นจับกัง Suzuki carry 1600 cc  (อ่าน 65006 ครั้ง)

ออฟไลน์ edward_jong

• Full Member
ขอบคุณทุกท่านที่แวะเวียนมาครับ   
    บ่อยครั้งที่ผมนั่งคันนี้ไปกับคนขับ   ขอบอกว่าเมื่อยเอวสุดๆ  ครับ  แต่มีข้อดีคือ ขาไม่ค่อยเมื่อยเท่าไร  เพราะนั่งหย่อนขาลงกับพื้นรถเลย  และอีกข้อดีที่ผมลืมในรีวิวนี้คือ  ชุดไฟหน้าของรุ่นนี้มีตัวคอนโทรลปรับตั้งระดับไฟหน้ามาให้เลยเป็นอุปกรณ์มาตรฐานครับ 

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
โอ้ววววว

นี่ถือเป็น รีวิว แรกของ Carry ในอินเตอร์เน็ต ภาษาไทย หรือเปล่าเนี่ย

ดีครับ ดี ขอบคุณมากเลยครับ แบบนี้ละ ที่อยากรู้

ออฟไลน์ edward_jong

• Full Member
ยินดีครับ

ออฟไลน์ Limited Edition

• Newbie
  • *
  • 1 of 100 makes for JDM only
ผมเคยลองขึ้นไปนั่งรถรุ่นนี้ครั้งหนึ่ง ขอบอกว่าผมนับถือคนที่ขับรถรุ่นนี้นานๆไกลๆได้จริงๆครับ
เพราะมันทรมานใช้ได้เลยยิ่งกับคนไซส์หมีกำลังพร้อมแบบผม

แต่ผมรู้จักคนขายแม็กมือสองคนนึง ชื่อคุณ เชน login kae_za ใน rcweb เค้าใช้รถรุ่นนี้
เป็นรถส่งล้อครับ แต่รถเขาทำสีขาวสวย และใส่แม็กขอบ 17 โหลดเตี้ย พลิกโฉมรถส่งของ
จนดูเป็นรถฮิปเท่ห์เก๋ไก๋ไปถนัดตา

รถคุณเชนสวยและเก๋มากครับ Carry ขาว ไม่เดิม
กระจกติดฟิล์มชารอบคัน พร้อมสติ๊กเกอร์ ฟิล์มชา..ชาได้ใจ ที่แกขายอยู่ใน RC Web ด้วย
ตอนนั้นที่ผมเห็นเมื่อเกือบสองปีก่อน ล้อ Advan RG สีขาว (ถ้าจำไม่ผิดนะ หกก้านสวยๆ)...ล้อญี่ปุ่นแท้ แกมีขายอยู่หลายชุด
พักไอเสียท้ายสแตนเลส ไม่ได้ดูว่ายี่ห้ออะไร แต่คงไม่พ้นของยุ่น
เบาะภายในหุ้มด้วยหนังลาย LV....

เท่ห์ ดีครับ
Limited Edition...Limited Lifestyle

ออฟไลน์ zenic10

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ  สวยมากๆๆครับ

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
ขอบคุณกับเนื้อหาดีๆ ;D