ผู้เขียน หัวข้อ: 2nd IMPRESSION “SUZUKI SWIFT” ถึงไม่เปรี้ยวปรี๊ด แต่ก็ลุ่มลึกจนทำให้ลุ่มหลง  (อ่าน 65471 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
พอแค่นี้ดีกว่า เท่านี้ก็ตัดสินใจได้แล้วว่า Swift…คุณค่าที่คุณ...คู่ควร(หรือไม่?)

Re: 2nd IMPRESSION “SUZUKI SWIFT” ถึงไม่เปรี้ยวปรี๊ด แต่ก็ลุ่มลึŦ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 20:51:54 »
เฮ้ออออออ...... ถอนหายใจยาวๆ ในที่สุดผมก็ตกร่องปล่องชิ้นกับเจ้าสวิฟท์จนได้ ว่าแต่สีไหนดีล่ะ สีแดงหรือสีขาว คิดจนหัวจะแตกแล้วก็ยังตัดสินใจไม่ได้สักที ไว้รถมาเมื่อไหร่ เซลล์จะโทรคอนเฟิร์มสีกับฟิล์มกรองแสงอีกครั้งหนึ่ง ว่าจะเอาอย่างไรดี สีขาวก็สวยนะครับ แต่ผมว่าประกายมุกมันน้อยมากๆ เลย มองเผินๆ เหมือนสีขาวด้านด้วยซ้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2010, 22:38:28 โดย Lookkaew »

ต้องสาดแฟลชเข้าไปใกล้ๆ แบบนี้ ถึงพอจะเห็นประกายมุกขึ้นมาบ้าง

เก็บตกกับคันนี้ จำได้ไหม คันที่โชว์ในงาน Motor Expo ไงครับ ถูกจับถอด Skirt ไปเป็นแม่แบบแล้ว

ล้อลายนี้มันกระแทกใจดีจริงๆ เล้ย ขนาด 7x17 นิ้ว

ลองมาดู Accessories กันบ้างดีกว่าครับ ผมสนใจตัวนี้จัง ตัวจริง คุณภาพหนังมันก็ใช้ได้นะ ไม่แข็งกระโด๊ก นิ่มใช้ได้ เพียงแต่ลายตะเข็บมันเวอร์ไปหน่อย ดูลิเกๆ ยังไงไม่รู้สิ

Re: 2nd IMPRESSION “SUZUKI SWIFT” ถึงไม่เปรี้ยวปรี๊ด แต่ก็ลุ่มลึŦ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 20:54:15 »
แถมให้อีกภาพ สำหรับเบาะหนังทู-โทน ตะเข็บแดง

จบแล้วครับ ขอบคุณที่ติดตาม
จากวันนี้ก็นอนรอไปอีกสองสามเดือน จริงๆ รถคงมาก่อนล่ะ แต่กำหนดรับรถผมมันนานสักหน่อย แต่ด้วยความอยาก “ล้างตา” จึงจัดนัด Test Drive นัดนี้ขึ้นล่วงหน้าก่อนรับรถหลายเดือน และทำให้ผม...ตัดสินใจเลือก Suzuki Swift ครับ

ออฟไลน์ pond

• Jr. Member
  • **
ขอบคับ  เชียร์สีแดง  จะถูกจะแพงแดงไว้ก่อน (สีนะคับ  ไม่ใช่การเมือง)

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
พี่ลูกแก้ว
เจ๋งไปเลย
รถรุ่นนี้ผมโคตรชอบบบบบ
ในที่สุดก้อเป่าหูจนพี่เปลี่ยนใจได้ ( มั้ง )
ส่วนสีเนี้ยผมว่า มันก็สวยทุกสีเลยนะ
แต่ที่ผมชอบคงสี ฟ้าอ่ะ ซอฟดี เป็นหนุ่มสดใส 555
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

เอามาฝากน้อง Art สำหรับสีฟ้า Ocean Light Blue Metallic

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
ตอนแรกผมก็ดูๆไว้เหมือนกันแหละ
แต่ว่า

มันใส่เฮลิคอปเตอร์พ่อผมไม่ได้อะสิ ใส่ได้ก็แค่ลำเดียว แถมปิดฝาท้ายไม่ได้อีกตะหาก

- -'

ออฟไลน์ BnN

เนี่ย

โอ โห ไม่ไหวอะน้องกล้วย เห็นตัวเล็กๆ ไม่นึกว่าจะมีซ่อนรูป ใหญ่ยาวขนาดนี้
 ;D ;D ;D ;D
ต้อง Jazz แล้วล่ะ ถึงจะใส่ของยาวได้ขนาดนี้
รึเอา 2 S MT ดี ชอบใช่ม้า

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
มีเบาะหนังดำ ตะเข็บแดงไม๊ ไม่ต้องทูโทนน่ะ เข้าคู่กับตัวถังสีขาว แจ่ม ;D

"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ BnN

โอ โห ไม่ไหวอะน้องกล้วย เห็นตัวเล็กๆ ไม่นึกว่าจะมีซ่อนรูป ใหญ่ยาวขนาดนี้
 ;D ;D ;D ;D
ต้อง Jazz แล้วล่ะ ถึงจะใส่ของยาวได้ขนาดนี้
รึเอา 2 S MT ดี ชอบใช่ม้า

อารายคับเพ่ลูกแก้ว
ซ่อนรูปไรกัน ป่าวซะหน่อย อิ๊ๆ

ออฟไลน์ sirichai

• Newbie
  • *
ตกลงไม่เอา mazda 2 เหรอครับ
แต่จริงๆแล้วผมก็เชียร์ swift มากกว่าตั้งแต่แรกแล้วแหละ
ยินดีด้วยนครับ

ตกลงไม่เอา mazda 2 เหรอครับ
แต่จริงๆแล้วผมก็เชียร์ swift มากกว่าตั้งแต่แรกแล้วแหละ
ยินดีด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ แล้วพี่ล่ะครับ ตกลงเอารถอะไรดี?

ออฟไลน์ sirichai

• Newbie
  • *
เงินยังไม่หลุดจากกระเป๋าง่ายๆครับ ขอดูไปก่อน รอน้อง มาร์ช กับ เฟียสต้าลงสนาม

ออฟไลน์ Kaew

• Newbie
  • *
รีวิวได้ละเอียดยิบเลยครับ มีทั้งข้อดี-ข้อเสียแบบไม่กั๊ก
ยังไงก็ขอให้มีความสุขกับรถคันใหม่ด้วยครับ
แต่รู้สึกสีขาวต้องรอนานรึป่าวไม่แน่ใจครับ
 ;D

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
ดีใจกับรถใหม่ด้วยนะครับ ขอให้ได้รถเร็วๆและมีค.สุขมากๆนะครับ
แต่เหมือนจะได้ยินว่า swift นี้จะเปลี่ยนโฉมแล้วไม่ใช่หรอ มีใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ เพราะโฉมนี้ก็นานมากแล้ว น่าจะถึงเวลาแล้ว

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
มีถ่ายรูปตรงที่เก็บยางอะไหล่มาไหมคะ อยากเห็นว่าซูซูกิพ่นสีตัวถังรถเต็มคันรึเปล่า
เห็นของมาสด้าสอง ยาริส นี่แอบพ่นไม่เต็มตามซอก ตามมุมอับ
ดูไปดูมาชักเริ่มเห็นว่าสวิฟมันสวยกว่าสองแล้วนะ ทรงแบบนี้ดูได้อีกหลายปีถึงแม้รุ่นใหม่จะออกปีนี้ก็ตาม
เสียอย่างเดียววิทยุน่าจะทำช่อง aux มาหน่อย นอกนั้นคุ้มค่ากับราคาซื้อเลย เห็นด้วยที่สุด ตัวท้อปเลยนะคุ้มๆ จริงๆ
แต่เอาสีขาวดีกว่าไหม นานๆ ไปกล้วเบื่อสีแดง แต่ไม่รู้เหมือนกันเพราะสวยทุกสีจริงอะไรจริง

อีกนิดมาสด้าสองแอบมีกรีดพรมใต้เบาะคนนั่งหน้าด้วยเป็นรูปสี่เหลี่ยมจุตรัส ต้องเลื่อนเก้าอี้ไปหน้าสุดหน่อยจะเห็น
ไม่รู้กรีดทำไมเหมือนกัน มีทุกคัน ถามคนในบอร์ดสองแล้วไม่มีใครรู้ ลองมาถามที่นี้ดูเผื่อมีคนรู้

ออฟไลน์ l3ee

• Newbie
  • *
สีฟ้าสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ JIRATH

ขอบคุณมากครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Nut_K

Swift นี่ละสวยที่สุดสำหรับ Suzuki แล้วละครับ

ผมกลับชอบสีขาวมากกว่าอะ

ออฟไลน์ best

มาสด้าสองแอบมีกรีดพรมใต้เบาะคนนั่งหน้าด้วยเป็นรูปสี่เหลี่ยมจุตรัส ต้องเลื่อนเก้าอี้ไปหน้าสุดหน่อยจะเห็น ไม่รู้กรีดทำไมเหมือนกัน มีทุกคัน

== กรีดไว้ให้เอาไว้ดูเลขตัวถังหรือเปล่าครับ แต่ผมไม่แน่ใจนะ == ;D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ blackzaf

• **
ขอบคุณน้องลูกแก้วมากครับ  ;D

ชอบเรื่องลูกเล่นแผ่นปิดช่องเก็บของด้านท้ายจัง สุดยอดจริงๆ

แต่งเป็น Swift Sport  สวยน่าดูครับ :)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
รูปสวยมากครัับ โดยรวมรีวิวได้เยี่ยมครับ

ออฟไลน์ YF-19

แหม รีวิวกันใหญ่เลย ทำได้เยี่ยมครับ อ่านสนุกดี ผมเชียร์นะ "สีแดงครับ" สีแดงมันถึงจะดูแรง แม้จะไม่ 3 เท่าและไม่มีเขาก็ตาม
สวิฟเนี่ยพี่สาวผมชอบมากเลยเช่นกัน ก็ขอให้มีความสุขกับรถใหม่นะครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ตอนไปทดลองขับ Mazda 2 1.5 Maxx Sport ไม่ได้สังเกตซะด้วยสิครับ เลยไม่เห็นรอยกรีด แต่ถ้าเป็นเลขตัวถัง จะอยู่ที่ใต้เท้าคนขับครับ มีบานพับพลาสติกปิดไว้เรียบร้อย

ออฟไลน์ !ce

• **
ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวครับ ชัดเจนมากๆ  :)
" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "