ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ Gran Turismo 5 มีใครขุดเกมเก่ามาฝึกฝีมือรอ GT5 บ้างครับ  (อ่าน 6852 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
มีผมคนนึงล่ะ ที่ขุดเกมเก่ากลับมาฝึกฝีมือใหม่ หลังจากที่แทบไม่ได้เล่นเลย ตอนนี้หันมาขับเกียร์ธรรมดา (และ เท่าที่สังเกตมา เกียร์ธรรมดาทำเวลาได้ดีกว่าเกียร์ออโต้)

ออฟไลน์ ???????

• Newbie
  • *
เคยเล่นแต่ จีทีสองเมื่อนานมาแล้ว
ไม่มีงบซื้อคอนโซลน่ะครับ
กับเคยเล่นแถวๆสยาม ค่ายรถใหญ่เอามาตั้งบูธ

ออฟไลน์ !ce

• Jr. Member
  • **
หนึ่งเดียวในดวงใจ ตอนนี้ไม่ค่อยได้เล่นแล้วครับ รู้สึกว่าหัวไปเร็วกว่านิ้ว อิอิ  :D

" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "

conan_murder

เล่น GT4 ส่วนมากเน้นแต่งรถ ผมว่ามันเว่อร์ไป รถไม่มีคว่ำ ...

ตอนนี้หันมาเล่น Forza Motorsport3 กับ Dirt 2 ส่วน Shift ผมก็เล่นบ้าง

ส่วนใน PC ผมเล่นนี่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2010, 21:45:56 โดย conan_murder »

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
เล่น GT4 ส่วนมากเน้นแต่งรถ ผมว่ามันเว่อร์ไป รถไม่มีคว่ำ ...

ตอนนี้หันมาเล่น Forza Motorsport3 กับ Dirt 2 ส่วน Shift ผมก็เล่นบ้าง

เกมไรอ่ะครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

conan_murder

เกมไรอ่ะครับ

Street Legal Racing Redline ที่ผม Mod ไปเยอะพอสมควรเลย

เพราะถ้าไม่ Mod เกมส์จะไม่สนุกเลยครับ

อันนี้หลังจากเอามาซ่อมจนเสร็จ

methus zaa

ผมเล่นทุกอย่าง ทั้งเกียร์กระปุกหรืออโต้ ทุกเกมด้วย แต่ชอบgt5มากสุด ภาพสวย

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
เล่น NFS Undercover อยู่ ยังไม่จบเลย

ตอนนี้เก็บตังค์ซื้อรถคลาส1 อยู่
เบื่อ Galado แล้ว 555

methus zaa

ผมเล่นจนจบแล้ว รถเพียบ

ออฟไลน์ kitakita

• Full Member
ผมเล่น Dirt 2 กับ Grid อยากได้ G25 /G27 จัง ไม่มีที่วางในคอนโด

:-\ :'(

ออฟไลน์ PREM

ผมยังเล่น GT4 อยู่เลยเชื่อมั้ย??
แต่ว่าเล่น Arcade เป็นส่วนใหญ่แล้ว วันๆ ก็เลือกรถมาขับสนามโน้นสนามนี้ไปเรื่อย พยายามทำเวลาให้ดีที่สุด
แล้วก็ชอบซื้่อรถเวอร์ชั่นใกล้เคียงกัน (เช่น GT-R, GT-R V-Spec, GT-R M-Spec) แล้วก็เอามาขับเทียบกันว่ามันต่างกันยังไง
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ FyGI

เล่น GT4 อยู่ครับ

เพิ่มเริ่มเล่นใหม่ หลังจาก mem ตัวเก่ามันเจ๊งไป

ออฟไลน์ Bluedoft

เชื่อมั้ยว่าผมยังเล่น GT2 อยู่ 555+
เล่นมา2ปี พึ่งจบมาไม่นานนี้เอง เล่นรถมาหลายร้อยคันแระ

และก็ตอนนี้เล่นอยู่คือ nfs-Shift สนุกดีครับ  รถที่ขับมันส์ที่สุดก็น่าจะเป็น Aston martin

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ผมเล่นGT4 Arcade mode เป็นหลักอ่ะครับ

ปล. เล่นใน GT mode แล้วทนเห็นสภาพตัวเองไม่ได้ ๕๕

ออฟไลน์ V10ThLnD

• The coup
  • Newbie
GT5 P นี่ผมวางทิ้งไว้จนฝุ่นเกาะ ไม่ได้เล่นมานานแล้วครับ เพราะเล่นเท่าไหร่ก็ปลดล๊อดรถไม่หมดซักที เล่นแค่เก็บตัง 2 ล้าน Cr เอาไปใช้ในภาคเต็มแค่นั้นดีกว่า  เพราะ Race หลังๆ ผมวิ่งสู้คอมไม่ค่อยไหว ได้มากสุดแค่ขึ้นได้ที่ 4 เอง พวกใน Rank S Class นี่มันยากจัง ขนาดมีพวงมาลัยแล้วนะ  ฮือๆๆ  :'(

ด้าน Need for Speed Series นี่แทบจะเล่นไม่ได้ เพราะคอมผมมันแก่แล้วครับ ขนาด Undercover นี่ตี Low สุดแล้วมันยังค้างยังกระตุกเลย  :'( ส่วน Shift นี่ยังไม่ได้เล่นเลย  แต่ลองโหลด DEMO ของ PS3 มาลองเล่นแล้ว น่าจะสนุกดี เดี๋ยวรออัพคอมก่อนครับ แฮะๆ

ช่วงนี้เลยเล่นเกมแก่ๆ พอจะเล่นได้ลื่นๆอย่าง GTR-2 ที่ไปโหลด MOD Super GT มาเล่นดู  โอว  แหล่มเลย แล้วก็ชอบเอาแต่วิ่งอยู่แต่ Nurburgring วนไปเวียนมา เพราะมันสนุกดี ฮาๆ

หรืออีกเกมที่เล่นก็ Testdrive Unlimited อันนี้ไว้ขับรถเล่นเพลินๆ วิวสวยๆ  ซื้อแผ่นแท้เพื่อเล่นออนไลน์เลยนะ แต่เล่นมาหลายปีแล้วยังซื้อรถได้ไม่ครบเลยอ่ะ เกมบ้าอะไร  ถึงขนาดต้องซื้อบ้าน เพื่อเป็นที่จอดรถ  ฮาๆ

ใครเป็นคอเกม Racing นี่มาคุยกันได้เลย  เพราะผมนี่เล่นอยู่แนวเดียว  อันอื่นเล่นแล้วมันไม่รุ่ง เพราะแพ้เค้าหมด เอิกๆ  ;D

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
เชื่อมั้ยว่าผมยังเล่น GT2 อยู่ 555+
เล่นมา2ปี พึ่งจบมาไม่นานนี้เอง เล่นรถมาหลายร้อยคันแระ

และก็ตอนนี้เล่นอยู่คือ nfs-Shift สนุกดีครับ  รถที่ขับมันส์ที่สุดก็น่าจะเป็น Aston martin

เหมือนกันเลยครับ  ผมยังเล่น GT2 อยู่เลย